Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากรุ้ว่าสิ่งที่ทำให้ATI ดูหนังใด้ดีกว่า GF คืออะไรผู้รู้บอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากรุ้ว่าสิ่งที่ทำให้ATI ดูหนังใด้ดีกว่า GF คืออะไรผู้รู้บอกที

จริงเท็จแค่ใหน ผู้รุ้ช่วยที่ท่านเกียร์มาที

ส่วนตัวคิดว่าเป็นเรื่องของสีครับ ati สีออกมาสดสวยดี
    nvidia ไม่ใช่ว่าสีไม่ดี แต่ต้องปรับถึงจะได้สีสดๆ

Comment

ถ้าต่ออก tv-out รู้สึกจะมี

rage teather มั้ง
      รุ่นใหม่ๆๆไม่รู้มันยัดมาให้รึปล่าว
      หลักๆๆน่าจะคือ ชิบนะครับ

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
        ส่วนตัวคิดว่าเป็นเรื่องของสีครับ ati สีออกมาสดสวยดี
        nvidia ไม่ใช่ว่าสีไม่ดี แต่ต้องปรับถึงจะได้สีสดๆ
        ตามนี้เลยครับ เรื่องเดียวที่ nvidia ไม่เคยสู้ ati ได้เลย

แต่ทาง ati เขามีเทคโนโลยีที่ช่วยซีพียูประมวลผลในเวลาเล่นไฟล์ Hi-Def อะไรสักอย่างด้วยนะ เมื่อก่อนผมว่ามีส่วนเหมือนกันซีพียูบ้านๆใส่การ์ด ati เข้าไปนี่ดูไฟล์ Hi-Def ลื่นขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลย แต่ซีพียูที่ใช้กันอยู่ทุกวันนี้การ์ดจอออนบอร์ดยังลื่น

Comment

สีสวย สดใส กว่า นิดๆ

Comment

ขอบใจหลายเด้อกำลังจะเป็นเทพแดงอิอิอิ

Comment

มันเป็นเรื่องการตลาด ครับ แต่ ati มันเน้นไปทางดูหนังครับ ที่ผมเห็นข้อแตกต่างได้ชัด ก็มี การ์ด ati (HDXXXX)สามารถขับเสียงออกมาทางสาย HDMI ได้ ส่วนเรื่องภาพก็พอๆกัน ขึ้นอยู่กับว่าเราจะใช้โปรแกรมอะไรมาเล่นครับ

Comment

แบบนี้ต้องหามาลองมั่งแระ ใช้แต่ nvidia มาตลอดชีวิต

Comment

"สิ่งที่ทำให้ATI ดูหนังใด้ดีกว่า GF คืออะไร"
                  ...ความรู้สึก กับ ทัศนคติของผู้ใช้มั้งครับ

Comment

ู^
                    ^
                    ^
                    ตามนั้นคับ อยู่ที่ผู้ใช้

Comment

ผมมีทั้ง8800GT กับ 3870
                      ผมว่าพอๆกันนะ ไม่ได้ต่างกันขาดกระจุย
                      ถ้าปรับภาพด้วยแผ่นปรับภาพ น่าจะยิ่งใกล้เคียงกัน

Comment

ความรู้สึก+ความพึงพอใจของผู้ใช้

ชอบยี่ห้อไหน ก็เลือกยี่ห้อนั้นครับผม ขอเพียงใช้แล้วสบายใจ จะแคร์เสียงและผล review ไปใย

Comment

Originally posted by madcat View Post
                          "สิ่งที่ทำให้ATI ดูหนังใด้ดีกว่า GF คืออะไร"
                          ...ความรู้สึก กับ ทัศนคติของผู้ใช้มั้งครับ
                          ถูกต้องที่สุดคับ

Comment

แล้วมีค่ายไหน cen บางลงมั้ย? อิอิ

Larrabee มาตีตลาดเร็วๆ แล้วรอ VIA Chrome มาทำตลาดล่างด้วย (ตั้งชื่อเดียวกับ Google เลยนะ)

Comment

Originally posted by nununu View Post
                              แล้วมีค่ายไหน cen บางลงมั้ย? อิอิ

Larrabee มาตีตลาดเร็วๆ แล้วรอ VIA Chrome มาทำตลาดล่างด้วย (ตั้งชื่อเดียวกับ Google เลยนะ)
                              มีครับค่าย S1 อิๆ ไม่เซ็นก็มีเยอะ -0-

Comment

Working...
                              X