Announcement

Collapse
No announcement yet.

asus 4870X2 ใช้ psu เท่าไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus 4870X2 ใช้ psu เท่าไรดีครับ

ASUS EAH4870X2 2GB
    ตอนนี้ใช้ Tagan 700 watt แล้วจอมันดับไปเฉยๆ แต่เครื่องยัง Run อยู่ปกติ
    **คิดว่าอย่างนี้เป็นที่อารายครับ**

ผู้มีความรู้ช่วยบอกที

-*-

Comment

ของผม 750 w ครับ ใช้อยู่ก็ไม่มีปัญหานะครับ

Comment

700 ยังไม่พออีกรึ

ซื้อที่ไหนอ่ะครับ เท่าไหร่ ASUS นี่ หาราคาไม่ได้เลย ASUS4870 top มารึยังงับ

ผมวาน PM บอกผมที หากระทู้ไม่ค่อยจะเจอ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

800Wไปลเยท่านเพื่อความชัว

Comment

Originally posted by someware View Post
            ตอนนี้ใช้ Tagan 700 watt แล้วจอมันดับไปเฉยๆ แต่เครื่องยัง Run อยู่ปกติ
            **คิดว่าอย่างนี้เป็นที่อารายครับ**

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์และ ลองขยับ VGA เสียบใหม่ให้แน่ๆนครับ พยายามตั้ง แนว VGA ให้อยู้ในระนาบเดียวกัน อย่าให้ ปลาย VGA ตกลงเพราะน้ำหนักครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์และ ลองขยับ VGA เสียบใหม่ให้แน่ๆนครับ พยายามตั้ง แนว VGA ให้อยู้ในระนาบเดียวกัน อย่าให้ ปลาย VGA ตกลงเพราะน้ำหนักครับ
              ที่ท่านพูดมาอาจมีส่วนครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by someware View Post

ลองดูนะครับ ผมใช้ tagan BZ700 อยู่ใช้ได้สบายเลยครับ ของผม Power Color 4870x2 น่ะ

Comment

Originally posted by chaipin View Post
                  ลองดูนะครับ ผมใช้ tagan BZ700 อยู่ใช้ได้สบายเลยครับ ของผม Power Color 4870x2 น่ะ
                  โอเคครับ
                  ตอนนี้ผมว่าเป็นที่การ์ดจอแล้วละ วันนี้เลยเอาเป็นเคลมที่ศูนย์ SYNNEX ศูนย์พันธ์ทิพย์
                  เค้าบอกว่าคอย 1 อาทิตย์ จ๊ากเลย........เพราะไม่มีคอมทำงาน -*-

Comment

Working...
                  X