Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอับเกรดครับช่วยแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอับเกรดครับช่วยแนะนำหน่อย

พอดีมีคนบริจาคเครื่องคอมพิวเตอร์มารุ่นเก่ามากๆแต่ก็ยังใช้ได้อยู่

สเปกมีดังนี้คับ
    Pentuim MMX
    H/D 4 GB
    Ram 64 MB
    VGA 2 M

อยากถามว่าถ้าเราจะเพิ่มRam ขึ้นมานี่ต้องซื้อแรมบัสเท่าไหร่คับ(มีสล็อดใส่แรมช่องเดียว)
    แล้ว H/D เริ่มมีเสียงดังแล้ว ถ้าเปลี่ยนเอาสัก 40 GB เมนบอร์ดมันจะรองรับมั๊ยคับ

จะทำไว้ให้หลานๆใช้พิมพ์งานคับ

ข้อ1 ผมกลัว แพิ่มแล้วก็ยังไม่เห็นผมครับ
    ข้อ2 ไม่รู้หาแรมได้เปล่า แต่บอกได้เลย แรมมือ2 แพงพอๆกับของใหม่ครับ
    ข้อ3 กลัว บอร์ดมอง HDD ไม่เห็นครับ
    Last edited by wikorn; 22 Jan 2007, 18:01:03.

Comment

ผมก็ว่างั้นครับ ไม่ควรอับครับ อับไปก็ไม่คุ้ม

Comment

จะเพิ่มแรมต้องดูก่อนครับ ว่าแรมที่คุณใส่ตอนนี้เป็นแรมชนิดใด
        ------------------------
        sd ram หรือ edo ram ครับ
        ------------------------
        ถ้า sd ram ก็ต้องดูอีกว่า แรมเก่าเป็นแรมบัสอะไร 66-100-133 ครับ

Comment

HD 4Mb ใช้วินโดว์อารายหว่า

Comment

โหย .. specนี้ยังมีคนใช้อยู๋ด้วยหรอครับ 55 สมัยสงครามโลกเลยมั้งน่ะ

อัพยากมากเลยครับท่าน

Comment

ซื้อยกชุดมือสองแถวนี้ดีกว่านะครับ เห็นมีถูกๆ หลายชุดเหมือนกัน

Comment

สรุปไม่ควรอับใช่มะครับ

เห็นมันยังใช้ได้อยู่ก็เลยเสียดาย

งั้นก็ปล่อยให้เด็กๆเล่นจนพังแล้วก็ทิ้งไปล่ะกัน

ขอบคุณมากครับ

Comment

เอาไปบริจากตามชายแดนจิครับ ^^

Comment

อย่าไป ว่า เค้าเลย ครับ 55+

นาซ่า ปล่อย อพอล โล่ 13 ยัง ใช้คอม 800 mhz เลย - -" ม่ายรุ ใช้ ram อะไร - -
                    Last edited by Ejizen; 23 Jan 2007, 00:20:08.

Comment

เอ่างี้คอมตัวเก่าผมก็ปล่อยอพอลโล่ได้ด้วยจิ เด่วเอาไปปล่อยตัวในลายเซ็นเนี่ยเรย 555+

Comment

งืมๆๆ ตัวนนี้ 350 mhz ก่พอครับ

Comment

อุ่ยย ลองแล้วครับ C2D ยังดันไม่ไปเลยอ้ะ Fx ก็ยังอาย ขับไม่ออกเล้ยย อิอิ

Comment

Working...
                          X