Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่าสู่กันฟัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่าสู่กันฟัง

เมื่อวานไปshopingที่พันทิพย์มา เดินไปเดินมา ไปเจอASUS Silent Knight โอะๆๆๆมานสวยจริงๆเลย แล้วมานจาเย็นมั้ยเนี่ย ราคาก็1700เอง ถูกกว่าzelmanอีก เอาหละซื้อมาtestดีกว่า สวยก่าไอ้Arctic สุดคุ้มอีก พอกลับมาบ้านจัดแจงลื้อเป็นการใหญ่ เล่นเอาเหนื่อย พอประกอบเสร็จ test Full loadกะเจ้าPD930ทันที โอ้พระเจ้า มันเย็นกว่าArcticอีก Full load48-50องศาเอง(arcticผมก่อนเปล่ยนFull loadล่อไป55-60องศาเพิ่งเปลี่ยนซีลีโคนมานก็ยังเท่านี้ตอนแรกนึกว่าผิดปกติ) ไม่น่าเชื่อ สุดยอดจริงๆหายไป10องศา แถมสวยมากมาย

หุหุหุ ที่เล่ามาก็แค่จาบอกว่า มานเย็นดีนะ

เหอะๆ 1700 นี่ซื้อร้านไหนหรอครับ

ผมว่าจะไปสอยอยู่เหมือนกัน

Comment

เย็นดีนะครับ แล้ว ความเร็ว+อัดไฟเท่าไรครับ
      ของผม silent square pro full load 54 idel 44 ผมใช้ X2 4200 เดิมๆ

Comment

HWH เดินไปเจออยู่ตัวนึง เลยถามเลย เท่าไหร่ครับ 1700ค่ะ

PD930@3.60 1.3V จริงๆตอนtestรอง3.75ด้วยไฟ1.4v ก็เท่ากันเพิ่มมา1องศาได้
        Last edited by ohm27; 22 Jan 2007, 18:32:14.

Comment

Originally posted by Cesc View Post
          เหอะๆ 1700 นี่ซื้อร้านไหนหรอครับ

ผมว่าจะไปสอยอยู่เหมือนกัน
          hardware house มันบอกราคา 2000 กว่า แต่ขายจริง 1800 สำหรับ silent square pro

Comment

ถูกนะ 1700 นะ เย็นดีต่างหาก คุ้มครับ

Comment

ผมรอ นินจา จากท่านขุนแผนอยู่ มาใช้กับ PD 805 ถามหน่อยถ้าอุณหภูมิ 48-50 ถ้าใส่เข้าไปแล้วจะลดได้ถึง40องศาหรือป่าวนะ เรืองของเรืองโครตลำคาญเสียง พัดลมเดิม เพราะใช้เคส Centurion 5 ระบายอากาศอะดีอยู่แต่เสียงออกมาจากเคสก็เยอะเหมือนกัน

Comment

ไม่รู้นะ อันนี้ต้องลองเอง แต่ถ้าเป็นPDเหมือนกัน ก็น่าที่จาได้อุณภูมิพอๆกัน

Comment

กำลังอ่านรีวิวของ http://www.xbitlabs.com/articles/coo...-knight_2.html
                  http://www.vr-zone.com/index.php?i=4247

ถ้ามันใกล้เคียงกับเจ้า HR-01 ผมเอาไนท์ดีกว่า สวยกว่า 500% ฮ่่าๆ แถมถูกกว่าด้วย ตัวนั้น + พัดลมแ
                  ล้วเกือบๆ 2500 แล้วไม่ทราบว่า

จขกท. ซื้อที่ สาขาไหนเหรอครับ 1700 เอง ผมจะไปต่อที่ตึกคอมพ์ศรีราชาค้าบบบบ (ซื้กัน)
                  Last edited by nudragon; 23 Jan 2007, 07:14:57.

Comment

พันทิพจ้า ก็บอกอยู่ว่าไปshopingที่พันทิพมา -*-

Comment

แหง่ว ที่1000ทิพ hw มันมีตั้งสามสี่ร้านแหนะ

แต่โทรไปที่ตึกคอมพ์ศรีราชาเขาบอกไม่มีของก็เลยสั่งไป วันพฤหัสเจอกันครับ ^^

แพงกว่าหน่อย แต่ตึกคอมพ์ค่าน้ำมัน 20 บาทไปกลับ ^^

Comment

มันเย็นก่า Hr-01 เร้อ ถ้าเย็นก้อดี อิอิ ชอบรูปทรงด้วย + HR-01 ต้องซื้อของมาตกแต่งเพิ่มไม่คุ้มงบ - -

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
                          มันเย็นก่า Hr-01 เร้อ ถ้าเย็นก้อดี อิอิ ชอบรูปทรงด้วย + HR-01 ต้องซื้อของมาตกแต่งเพิ่มไม่คุ้มงบ - -
                          HR-01 น่าจะเย็นกว่านะครับ ตัว silent knight ดูๆเหมือนลอก ของ zalman มาครับ หรือผมคิดไปเอง

Comment

วินาทีนี้ต้อง HR-01 ครับ

Comment

HR-01 รวมๆ + พัดลมมันก็ราวๆสองพันห้า+เลยครับ พัดลม120พัดเข้า1ดูดออก1+ฮูด

แต่ว่ามันไม่สวยนี่สิครับ ราคามันไม่ใช่ประเด็น ความเย็นมันก็คงไม่เกินกันมากเท่าไหร่ครับ

แต่เวลานี้ยกให้ hr-01 เลยน้ำบางตัวยังอายม้วนหนีเลยครับ

Comment

Working...
                              X