overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 7 of 7

Thread: ขอรบกวนมือโปร ช่วยแก้ไขหน่อยครับ..

OverclockZone Member hanabara's Avatar
    Onsite iT Computer

Default ขอรบกวนมือโปร ช่วยแก้ไขหน่อยครับ..

ที่ร้านเกมส์พี่ชายผม โดนยกเค้าตอนกลางคืนไปหมด และที่ร้านติดตั้งกล้องวงจรปิดไว้ด้วย

แต่ปัญหา คือ คลิปที่ถ่ายไว้ตอนที่ขโมยเข้ามาเปิดดูไม่ได้ ครับ
    สาเหตุคงเกิดจาก ที่คนร้าย ดึงปลั๊กไฟที่ต่อคอมที่ต่อกล้อง เครื่องนั้นออก (คอมที่บันทึกกล้องขโมยเอาไปไม่ได้) ทำให้ภาพในช่วงที่คนร้ายเข้ามานั้น ดูไม่ได้

อยากทราบว่าพอจะกู้ไฟล์ที่เสียให้เปิดดูภาพได้มั้ยครับ (ความจุประมาณ 100 MB )

OverclockZone Member ninep's Avatar

ควรหามืออาชีพนะครับ งานนี้ เพระาเดี๋ยวข้อมูลกล้องพังไปอีก ซวยเลย

OverclockZone Member miixer's Avatar

เรื่องใหญ่เลยนะครับเนี่ย คงต้องรีบไปติดต่อเจ้าหน้าที่ด่วนแ้ล้วล่ะครับ จะได้จัดหาคนที่มีความสามารถด้านนี้มาทำให้ จะชัวร์กว่าทำเอง

OverclockZone Member
    somewhere in the f$$$$$g world

มือโปรจากกรมตำรวจครับ เค้าจะหาทางช่วยท่านให้ได้แน่ๆ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

โปรแค่ไหนก็พลาดได้งับ ทางที่ดีแบ็คอัพไว้ก่อน
    ขอให้จับได้เร็ว ๆ ครับ

OverclockZone Member hanabara's Avatar
    Onsite iT Computer

เพิ่งกลับจากที่ทำงานนะคับ เลยเพิ่งมาตอบ
    ............................................
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนมากครับ ที่ให้คำแนะนำ
    อย่างที่ทราบกันนะคับ คุณตำรวจเขาก้อมีงานที่ต้องทำอยู่มากแล้ว(คิดว่างั้นนะคับ) ไม่อยากคิดอะไรในแง่ลบ นะคับ
    ... แต่ว่า ถ้าเรามีเส้นสายสักหน่อย รู้จักกะเจ้าหน้าที่ในกรมซักคน เรื่องแค่นี้คงจะไม่ใช่ปัญหาของเรา ใช่มั้ยครับ !

ผมนั่งแก้ไขอยู่วันหนึ่ง (ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ซักเท่าไหร่) ทำไงก้อไม่ได้
    พอดี พี่เขาเอาไปให้เพื่อนคนหนึ่งที่ กทม ทำให้โทรมาบอกเมื่อตอนบ่ายๆ ว่า ตอนนี้เปิดดูภาพคนร้ายได้แล้วครับ
    มีผ้าคาดปิดหน้าตาไว้ครึ่งหน้า มีอยู่ 2 คนนะคับ น่าจะมีมากกว่านี้ เพราะคงมีคนดูต้นทางด้วย กล้องหน้าร้านดูไม่ได้นะคับ ดูได้เฉพาะในร้าน หน้าร้านโดนคนร้ายเอาอะไรแย่ให้กล้องเชิดหัวขึ้นไป (ฉลาดจริงๆ.พับผ่า)
    ต่อจากนี้คงต้องปล่อยให้เจ้าหน้าที่เขาทำหน้าที่ต่อไปครับ
    ....... ยังไงเรื่องนี้ก้อขอฝากเป็นอุทาหรณ์ให้สำหรับเพื่อนๆ ที่ติดกล้องวงจร ปิดไว้เป็นอุทาหรณ์ซักหน่อยแล้วกันครับเผื่อว่าจะมีวิธีป้องกันที่ดีและรัดกุมมากขึ้น ขอบคุณครับ..

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ถ้าอยากเร็วก็ต้องวิ่งนอกรอบช่วยอีกทางครับ ก็คือหาสืบเองไปอีกทาง มีสินบนนำจับก็ช่วยได้เยอะครับ

ขอให้ได้เร็ว ๆ ครับ

Bookmarks

Bookmarks