Announcement

Collapse
No announcement yet.

AAคือลบลายหยักแล้วAFคืออะไรครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AAคือลบลายหยักแล้วAFคืออะไรครับ?

AA anti air
    AF academe fantasia

Comment

ตามนั้นเลย ฮ่าๆๆ

Comment

*0* กำ

Anisotropic Filtering - คือการกรองพื้นผิวครับ มีตั้งแต่ X2-X16

Comment

AA anti air
          -.-!

*0* กำ

Anisotropic Filtering - คือการกรองพื้นผิวครับ มีตั้งแต่ X2-X16
          ขอบคุณครับแล้วมันจะช่วยให้ภาพทำไมขึ้นหรอครับ?

Comment

ช่วยให้ภาพสวยขึ้นครับ

แต่ที่สำคัญ มันอาจช่วยให้เฟรมเรทลดลงด้วย

อิอิ

Comment

มาไม่ทันๆ อดเอเอฟเลย

Comment

แล้ว AF4 อ่ะ

Comment

แล้ว AF4 อ่ะ
                  ซึ้งตั้งแต่คุณjajaboss แล้วครับ -*-

Comment

มาไม่ทัน AF

Comment

AA คือ การลบรอบหยักครับ ไม่ทำให้ภาพวัตถุในเกมและอื่นๆ เป็นเหลี่ยมมากเกินไปด้วย เพิ่มความสวยงาม
                      AF คือ การเรนเดอร์ภาพระยะไกลให้ชัดขึ้นครับ โดย ปกติ ตัวเกมจะเซต ภาพระยะไกลให้มันเบลอ เห็นรายละเอียดไม่ขัด เพื่อลดการประมวลผมของการ์ดจอลง มันจะได้ไม่หน่วงไงครับ ให้สำหรับการ์ดจอคนจน(แบบผมและอีกหลายๆๆๆๆๆๆๆๆคนเล่นได้) แต่สำหรับเกมเมอร์ ที่มีการ์ดจอเทพเค้าคงไม่ยอมกันเท่าไหร่ครับ แบบว่าการ์ดของตรูแพงนะเฟ้ยเฮ่ย สามารถปรับดูภาพระยะไกลให้ชัดขึ้นอีกครับ
                      และยิ่ง AA 8X ,AF 16X แถมความละเอียดของจอที่มากกว่า 1440*900 ขึ้นไปอีก มันจะแจ่มขนาดไหน หุหุหุ

Comment

AA คือ การลบรอบหยักครับ ไม่ทำให้ภาพวัตถุในเกมและอื่นๆ เป็นเหลี่ยมมากเกินไปด้วย เพิ่มความสวยงาม
                        AF คือ การเรนเดอร์ภาพระยะไกลให้ชัดขึ้นครับ โดย ปกติ ตัวเกมจะเซต ภาพระยะไกลให้มันเบลอ เห็นรายละเอียดไม่ขัด เพื่อลดการประมวลผมของการ์ดจอลง มันจะได้ไม่หน่วงไงครับ ให้สำหรับการ์ดจอคนจน(แบบผมและอีกหลายๆๆๆๆๆๆๆๆคนเล่นได้) แต่สำหรับเกมเมอร์ ที่มีการ์ดจอเทพเค้าคงไม่ยอมกันเท่าไหร่ครับ แบบว่าการ์ดของตรูแพงนะเฟ้ยเฮ่ย สามารถปรับดูภาพระยะไกลให้ชัดขึ้นอีกครับ
                        และยิ่ง AA 8X ,AF 16X แถมความละเอียดของจอที่มากกว่า 1440*900 ขึ้นไปอีก มันจะแจ่มขนาดไหน หุหุหุ
                        ขอบคุณมากๆครับเข้าใจแล้วครับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                          AA anti air
                          55555555

Comment

ความรู้ๆ

Comment

Originally posted by hurahara View Post
                              ความรู้ๆ
                              ลายเซนท่านกับอวาตา ผมรู้สึกว่าจะมาจากเมล์เดียวกันนะครับ

เกี่ยวกับกระทู้ไหมนี่ อิอิ

Comment

Working...
                              X