Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เรื่องแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เรื่องแรม

เรื่องแรมอะครับ จะซื้อเครื่องใหม่ เล่นที่เป็นDDR2 หรือDDR ดีครับ อนาคตมันจะเปลี่ยนเป็นDDR2ทั้งหมดเลยรึป่าว อยากทราบหนะครับ ขอบคุณนะครับ

ซื้อทั้งที่ ก็DDR2 ไว้ก่อนซิครับ ตอนนี้ ถ้า DDR1 ถ้าไม่เล่น INTEL 478 ก็คงต้อง AMD 939/754 ละครับ ถึงจะได้ใช้ DDR1

Comment

อนาคตDDR2 สดใสกว่าแน่นอนครับ จนกว่าDDR3 จะออกมานั่นแหละ แต่คงอีกนาน
      แค่DDR2 ก็ใช้กันจนลืมแล้ว

ยิ่งถ้าประกอบเครื่องใหม่ เลือกDDR2 จะดีกว่าครับผม

Comment

ถ้าประกอบใหม่ เล่น ddr2 ครับ ถ้าอัพเกรด อาจจะใช้ ddr1 ก็พอได้ครับ

Comment

Working...
        X