Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับจอมืด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับจอมืด

คือพอผมเปิดเครื่องแล้วเครื่องมันก็จะดักปี๊บ1ทีแล้วจอก็มืดไปเลยอ่ะครับ(ก่อนจะขึ้นน่าBIOS)
    แล้วก็ค้างอยู่อย่างงั้นอ่ะ
    แต่ถ้าผมถอดสายจอออกแล้วเปิดเครื่องพอเครื่องมันดักปี๊บ1ทีแล้วผมก็เสียบสายจอกลับเข้าไปเหมือนเดิมรอสักพักแล้วภาพก็ขึ้นตอนเข้าหน้าวินโดร์ที่เป็นจอสีฟ้าอ่ะครับแล้วก็ใช้งานได้ปกติ มันเป็ไรหรอครับเซงมากมายผมกลับถอดเข้าถอดแล้วแล้วมันจะเสียอ่ะ ช่วยหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากกกกเลยครับ

อืมผมลืมบอกไปอีกอย่างถ้าผมถอดสายจอออกแล้วต่อออกทีวีแล้วเปิดเครื่อง มันรันปกติเลยอ่ะครับ

สเป๊ก
    ซีพียู - E8400
    บอร์ด - P5Q-PRO
    การ์ดจอ - Geforce 9600GT 512MB
    แรม - nvidia 1GB*2
Working...
X