Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือผมหน่อยครับ เกี่ยวกับTechของAMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเหลือผมหน่อยครับ เกี่ยวกับTechของAMD

คือพรุ่งนี้มีรายงานเกี่ยวกับเทคโนโลยีที่AMDนำเอาสนิม มาใช้ผลิตcore
    มันจะช่วยระบายความร้อนน่ะครับ
    ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า ขอข้อมูลท่านที่รู้หน่อยนะครับ ว่ามันเป็นยังไง
    ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่าครับ พอดีไม่เคยได้ยินเรื่องนี้มาก่อนเลยครับ สนิมเอามาใช้ทำคอร์ได้ด้วยหรือครับ

Comment

จิงดิ

Comment

เชคข่าวจากหลาย ๆ เวปบอร์ดในต่างประเทศแล้วครับ
        สรุป ไม่มีข่าวนี้แต่อย่างใด

Comment

ท่านBeerkingแห่งvmodมาบอกเป็นไกด์ไลน์แล้วนะคับว่า
          "หลักการนี้ เป็น สิ่งที่ลดต้นทุนครับ และก็สามารถดึงความร้อนออกจากคอร์ cpu ได้ดีกว่า
          แบบเดิมครับ ทางเอเอมดีจึง นำมาใช้ครับ"
          ได้มาแค่นี้ ยังไม่ทราบรายละเอียดลึกๆ

หลายท่านที่เล่นAMDน่าจะทราบนะครับ มันเป็นข่าวที่มีมาเป็นปีแล้วครับ

Comment

Originally posted by กบในกะลา View Post
            เชคข่าวจากหลาย ๆ เวปบอร์ดในต่างประเทศแล้วครับ
            สรุป ไม่มีข่าวนี้แต่อย่างใด
            มีแน่นอนครับ ลองดูนะครับ ข่าวนานแล้วด้วย
            http://www.vmodtech.com/modules.php?...t=16878#207225

Comment

ข่าวนี้นานแล้วหรอครับ แต่มันเป็นข่าวใหม่ของผมเรยนะเนี่ย แปลกใจเหมือนกัน!! นะเนี่ย

Comment

ตามไปอ่านแล้ว ไม่เห็นมีอะไรเลยอะครับ ??

Comment

Originally posted by OverCough View Post
                  ตามไปอ่านแล้ว ไม่เห็นมีอะไรเลยอะครับ ??
                  นั่นแหละคับ
                  คือส่วนความรู้ที่ผมต้องการคับ

Comment

สนิม!?
                    เหล็กออกไซด์!?

ผมตกข่าวรึเปล่า ไหงไม่เคยได้ยินเรื่องนี้
                    แล้วข่าวยืนยัน 100% แล้วเหรอครับ ผมไปอ่านในเว็ป AMD ก็ยังไม่มีข้อมูลอะไร

Comment

ถึง ณ ปัจจุบัน...เทคโนฯ SOI นี้ ไม่ได้เป็นเรื่องใหม่แต่ประการใด

แท้ที่จริงแล้วงานวิจัยเกี่ยวกับเทคฯ SOI ต้นฉบับจริง ๆ ก็คือ IBM นั่นเอง

AMD เป็นเพียงผู้ไปร่วมโคฯ ด้วยในภายหลัง (หลังจากพิสูจน์ว่าเทคฯ SOI มีประสิทธิภาพยอดเยี่ยมจริงๆ)

หากจำไม่ผิด AMD ได้นำเทคฯ SOI นี้มาใช้กับ Opteron S.F แล้ว และจะนำไปใช้เต็มตัวกับเทคฯ 65 และ 45 ต่อไป

Comment

http://www.cpuid.com/reviews/K8/index.php

จัดให้

Comment

Working...
                        X