Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอคอม LCD 17" ของ Sonyทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอคอม LCD 17" ของ Sonyทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงกัน

จอคอม LCD 17" ของ Sony ที่ตอนนี้ราคา 12,000 ทำไมไม่เห็นมีใครพูดถึงกัน ผมมี Choice ให้เลือกครับ
    1. ของดี แต่แพง
    2. เสียง่าย เกิด Dead pixel ง่าย
    3. ซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า คุณภาพอาจด้อยกว่านิดหน่อย แต่คุ้มกับเงินที่เสียไป

ปล.ไม่ใช่ว่ามันไม่ดีใช่ไหมครับ

คงจะ 1 กับ 3 ครับ ส่วน 2 ไม่รู้

Comment

โดยความเห็นส่วนตัว ราคาแพงครับ... (คือประสิทธิภาพดีนะ แต่ผมว่าราคามันทะลุสมประสิทธิภาพเลยอ่ะ)

ซึ่งราคาเท่านี้ผมว่าตอนนี้ LCD ยี่ห้ออื่น 19" ราคา 7xxx มันน่าจะคุ้มกว่านะ

Comment

Acer สิครับ 17 นิ้ว 5500 เอง ส่วน 19 นิ้ว 6850

ตอนนี้ใช้ Acer 17 นิวครับ (เพิ่งได้มาหมาดๆ) ไม่มี Dead Pixel เลย หุหุ ภาพก็จ้าบครับ สมแล้วที่เปนแฟน Acer

Comment

ราคามันแพงเวอร์เกินไป........ ราคาขนาดนี้ผมหาจอ 22" ใช้ดีกว่า

Comment

แพงคับ คือเหตุผลสำคัญ

Comment

แพงเกินไป(มากๆ)คับ

Comment

17 นิ้ว 12000 ตอนนี้ถือว่าแพงครับ ( พอดีทั่นไม่บอกรุ่นมาด้วยบอกแต่ยี่ห้อ )
                แต่ถ้าความคุ้มค่าและคุณสมบัติสวยๆตอนนี้(ส่วนตัวนะ)
                ยี่ห้อ ViewSonic
                รุ่น VX922
                ขนาด 19 นิ้ว
                ค่าความเร็ว Response Time 2 ms ( เล่นเกม ดูหนังไร้ความเบลอและภาพซ้อน )
                ราคา 9XXX

*** เอาไปเป็นตัวเลือกนะครับ

Comment

ราคาแพงเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นครับ

Comment

ไม่ต้องห่วงครับ

Sony ประกาศเลิกผลิตจอ LCD แล้ว

หุหุ

Comment

ก็มันแพงกว่ายี่ห้ออื่นตั้งเกือบครึ่ง คัยจะไปซื้อลงล่ะครับ

Comment

มันแพงกว่า samsung ตั้ง 1เท่าตัว

Comment

ได้ยี่ห้ออื่น 20นิ้ว+ เป็ยผม ซื้อยี่ห้ออื่นดีก่า แพงเกิ้น

Comment

มันโคตรแพงเลยคับ ผมเห็นมันวางอยู่ข้างๆจอ Samsung แล้วจะบ้าตาย ราคา***งกันมากแล้ว Sony ก้อมีดีแค่รูปร่างกะการขายยี่ห้อเท่านั้นแหละคับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                              ไม่ต้องห่วงครับ

Sony ประกาศเลิกผลิตจอ LCD แล้ว

หุหุ
                              แล้งงี้มันจะถูกหรือแพงขึ้นล่ะครับ จะได้เก็บตังรอ 55 แต่ก็น่าสงสารน้ะครับ ทำมาแพงๆแล้วไม่มีคนซื้อเรย ต้องเก็บกัลบบ้านเนี่ย น่าจะทำให้โซนี่คิดได้มั่งนะว่า ทีหลังอย่าทำของแพงๆอีก หุหุ

Comment

Working...
                              X