Announcement

Collapse
No announcement yet.

+ ถามจริงๆครับ เล่นแต่เกมส์ออนไลน์ จำเป็นไม๊ ต้องแรม2G +

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จะบอกให้ 4GB ก็เอา Green Circle TD ไม่อยู่

Comment

^
      ^
      ^
      ต้อง ไสยศาสตร์ด้วยครับ ไม่ต้องรอนานเวลาทดสอบ 5 นาที เครื่องไปเลย

Comment

จำเป็นมากครับ
        เช่นเกม คาบาว เวลาลงวอร์ทีนะ คนเล่นเป็นร้อยๆ กระตุกสาดอ่ะ 1G -*-

แต่การ์ดก็ต้องแรงๆด้วยนะครับ ที่ร้านผมใช้ 8500gt โอเคดี

Comment

ไหนๆก็หัวข้อเกมOnlineพอดี
          สเป็ก
          E8400 HD4850 Ram2G
          เล่นเกม LunaOnline ช่วงที่ ลากมอน มาเยอะๆ มันกระตุกมาก น่าจะเป็นที่อะไรครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน หรือว่าเน็ตไม่แรงด้วย มีส่วนมั่้ยครับ

Comment

4 กิ้กไปเลยคับ เท่ดี เหอะๆ แรงด้วย

Comment

มันแล้วแต่เกมครับ ถ้าเกมแบบFPSหรือRPGแบบการ์ตูน ก็กินน้อยหน่อย
              แต่ถ้าRPGสมจริงแบบเป็นคน รายละเอียดเยอะๆ อย่างGE,L2,PW,Secret ก็ลงทุนหน่อยครับ

Comment

ใส่2ตัวเอาแบนวิทคราฟ 1024*2 ^^"

Comment

Online เน็ตแรงเข้าไว้เป็นยอดดีครับ

Comment

น่าจะต้องดูปัจจัยอื่นประกอบด้วยนะ ไม่ใช่ว่าดูแรมอย่างเดียว

เช่น เปิดเล่นกี่หน้าจอ เน็ตแรงหรือเปล่า

ถึงจะแรม 2 กิ๊ก การ์ดจอเทพ แต่เน็ตไม่แรง เปิดเล่นหลายเกม เปิดหลายหน้าจอ (ปล่อยบอท,เปิดเวป)

เล่นไปมันก็คงกระตุกอ่ะ

Comment

^
                      ^
                      ^
                      ^
                      ถูกต้องครับ เล่นเกมส์ออนไลน์นี่ ความเร็วเน็ตสำคัญที่สุด
                      โดยคนที่บ่นเรื่อง War อะไรเหล่านั้นส่วนใหญ่มันไม่ใช่แค่ RAM แล้วหละครับน่าจะอยู่ที่เน็ตเราด้วย
                      โหลดคนไม่ทัน

Comment

Working...
                      X