Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS A780GM-A ถามเกี่ยวกับออนบอร์ด HD3200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS A780GM-A ถามเกี่ยวกับออนบอร์ด HD3200

อยากทราบว่าเจ้า HD3200 ที่ติดบอร์ดมากับ780G นี่ สามารถเล่นWarcraft III แมพ DotA แบบว่าเปิดEffectหมด จอ1280*1024 17"LCD โดนเล่นแบบ 5v5 จะลื่นน้ำเลยรึเปล่าครับ?

พอดีจะซื้อให้เพื่อน เล่นเกมส์นี้เกมส์เดียว นอกนั้นก็เล่นเน็ตพิมพ์งาน

ลื่นหัวแตกครับ ขนาดcrysisแบบlowยังเล่นได้เลยแชร์แรมซัก512ก็ไหลเปนน้ำแล้วครับ

Comment

ค่อนข้างลื่นเลยล่ะครับ

แต่แนะนำให้ปรับตรง Spell ลงเป็น Med ครับ
      เพราะถ้าจะเอา Spell เป็น High ด้วย ผมว่าตอน All 5-5 เวทย์พวก Unti ทวินฮดดราก้อน อาจมีกะตุกบ้าง
      เอ๊ะ .... หรือว่า Unti ไอ้ตัวนี้มันกะตุกอยู่แล้ว >.<

ออนบอร์ด HD3200 จอ 17" ถ้าปรับ Desktop ที่ 1280*1024 ตัวหนังสือที่หน้า Desktop มันจะซ้อนกันนิดนึงนะครับ

ป.ล. เคยใช้ออนบอร์ด HD3200 นี้แปปเดียวนะครับ ตอนนี้เสียบการ์ดแยกล่ะ

Comment

ผม ใช้ 9800gt เล่น wtf ตัวdoom ท่าไฟ ยังกระตุกเลย หุๆๆๆ

Comment

สบายๆมากเลยครับ

Comment

จริงๆ ประมษณสิ้นเดือนหน้าแนะ
            ตอนนั้น คงรอดูHD4670 ก่อนครับ และชิพเซทตระกูล 79xx ของAMDอาจจะเกลื่อนแล้ว
            เพราะราคาของตอนนี้ ที่จัดไว้คงถูกลง

ก็เลยถามๆไว้ก่อน ขอบคุณมากครับ
            ผมไม่ได้เล่นDotA เล่นแต่พวก Island GreenTD แมพแปลกมากกว่า
            GreenTDนี่ 8800GTS 320M ยังมีตุก

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
              จริงๆ ประมษณสิ้นเดือนหน้าแนะ
              ตอนนั้น คงรอดูHD4670 ก่อนครับ และชิพเซทตระกูล 79xx ของAMDอาจจะเกลื่อนแล้ว
              เพราะราคาของตอนนี้ ที่จัดไว้คงถูกลง

ก็เลยถามๆไว้ก่อน ขอบคุณมากครับ
              ผมไม่ได้เล่นDotA เล่นแต่พวก Island GreenTD แมพแปลกมากกว่า
              GreenTDนี่ 8800GTS 320M ยังมีตุก
              สงสัยท่านจะลืมลง AMD optimizer กับ AMD driver พร้อมเปิดใช้งานมันใน boot.ini นะครับ เพราะเกมมันค่อนข้างเก่าแล้วด้วย อาจมีปัญหากับ dual core

ผมเองก็ไม่ได้เล่น DotA เลยไม่รู้ว่าเป็นไงมั่ง

แต่ HD3200 นี่แปลกพิลึกครับ เล่นใน xp มีเฟรมร่วงกุกๆกักๆ บ้าง แต่เล่นใน vista กลับลื่นไหล ???

Comment

อ๋อ เปล่าครับ มันเป็นแมพที่กินสเปกอยุ่แล้ว
                ง่ายๆว่าCPU รุ่นเก่าๆนี่ ตายครับ 555+ แบบถ้าเล่นออนไลน์นี้ Disconnectเลย ถ้าเครื่องไม่แรงจริง ยูนิตในแมพมากกว่าร้อยตัวกระจุกที่เดียวกัน แล้วโดนกระหน่ำยิงด้วยTower ป้องกัน เอฟเฟกซ์กระจาย

Comment

1280*1024 hight all 5-5 ถ้าด่าน dota อาจจะมีกระตุกบ้าง เวลาเจอกันเยอะๆ ถ้าเปน CF 6-6 /X-HERO 12 คนไรแบบนี้กระตุกแน่นอนคับ กล้ายืนยัน ออนบอร์ด HD3200 ยังสู้ HD2400PRO ตัวละ 1100 .- ไม่ได้เลยคับ

Comment

Working...
                  X