Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดฟาข้างเคสกลัวพัง..พังป่างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดฟาข้างเคสกลัวพัง..พังป่างคับ

คอมตามในรูปลายเซนอ่ะคับ สายยาง มันจะออกมานอกเคสประมาน2-3เซนอ่ะคับ ถ้าปิดฟามันจะดันสายยางอ่ะคับแล้ว ชอบรั่วอะ่คับๆๆ เพราะสายยางมันบิดรั่วตอนร้อนๆ อ่ะคับ แต่ลองเปิดฟาเคสและไม่รัวเพราะสายยางไม่บิด เลยอยากถามว่า เปิดฟาแล้วมันจะพังไหมคับ.. เดี่ยวเอารุปไปดูด้วยและกันชัดๆ
    Attached Files

เอ้อมันจะรั้วตรงกาดร์จออ่ะคับ ถามว่า เปิดฟาแล้วจะพังไหมคับ เวลาฟุ่นเข้าอ่ะคับ.. ห้ามตอบว่าไม่รุนะ อิอิ

Comment

ฝาครับ ไม่ใช้ ฟา

เปิดไว้ไม่พังหลอกครับ ทำความสะอาดบ่อยๆเป็นพอ
      ผมมีคอมกี่เครื่องๆไม่เคยปิดฝาเลย แต่...นานๆทีปิดที
      Last edited by karaboon; 29 Sep 2008, 21:33:16.

Comment

ไม่พังหรอกคับ ( คิดมากไปมั้ย ) ไอตอนปิดฝา แล้วเป็นอย่างที่ว่านี่สิหน้ากลัวกว่าเยอะ

คนที่เล่นแบบไม่ต้องมีเคสก็มีเยอะแยะไปคับ เปิดกันโล่งๆ ก็ไม่มีปัญหา แต่ต้องดูแลดีๆ

Comment

ไม่พังหรอกคับ เอาง่ายๆ เคสผมยังมะมีเลยอะ - -* แต่ก็ ปัดฝุ่นบ่อยๆละกัน

Comment

คือปัดฟุ่นบ่อยใช้ป่ะคับ

Comment

ถ้าเปิดแล้วพัง test bed ก็คงไม่มีในโลกแล้วครับ -*-
              คิดมากไปมัยครับเนี้ย เปิดฝาแล้วพัง - -

Comment

Originally posted by getready2day View Post
                เอ้อมันจะรั้วตรงกาดร์จออ่ะคับ ถามว่า เปิดฟาแล้วจะพังไหมคับ เวลาฟุ่นเข้าอ่ะคับ.. ห้ามตอบว่าไม่รุนะ อิอิ
                ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ เนี่ย ตกภาษาไทยหรอครับ หรือ อยู่ ป. หรือ ม. ต้น เนี่ย หรือ เป็น Dekmap ครับ

หรือหา ฝ ฝา ไม่เจอ ฝา ฟา ฝุ่น ฟุ่น

Comment

ผมผิมแบบเร็วคับไม่ค่อยได้มองคับ เหอะๆ ต้องขอโทษด้วยคับ

Comment

Originally posted by getready2day View Post
                    ผมผิมแบบเร็วคับไม่ค่อยได้มองคับ เหอะๆ ต้องขอโทษด้วยคับ
                    ไม่ต้องรีบมากก็ได้ครับ เดี๋ยวจะสื่อความหมายผิด

Comment

จุดที่เกินออกมาคือสายที่ต้อเข้า VGA + CPU ใช่ป่ะครับ

งั้นก็ตัดให้มันสั้นลงสิ มันจะได้ไม่ดันออกมา

Comment

จุดที่เกินออกมาคือสายที่ต้อเข้า VGA + CPU ใช่ป่ะครับ

งั้นก็ตัดให้มันสั้นลงสิ มันจะได้ไม่ดันออกมา
                        ^^^^^^^^^
                        ^^^^^^^^^
                        ความคิดดีคับ ถ้าทำเปนก้ลองทำดูคับ อิอิ

Comment

ไม่น่าเชื่อคนที่เล่นน้ำ

แต่กับถามคำถามแบบนี้

Comment

Originally posted by sunsun View Post

^^^^^^^^^
                            ^^^^^^^^^
                            ความคิดดีคับ ถ้าทำเปนก้ลองทำดูคับ อิอิ
                            ปลดที่รัดสายยาง แล้วตัดสายยางส่วนที่ต่อกับ fitting / barb ของ CPU + VGA ให้สั้นลง

แล้วความยาวโดยรวมของสายยาง ณ ช่วงนั้นก็จะสั้นลงตาม

ผลที่ได้คือสายยางไม่ชนด้านข้าง

ผมไม่ค่อยเข้าใจประโยคที่ว่า "ถ้าทำเปนก้ลองทำดูคับ" ท่านหมายถึง?

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                              ปลดที่รัดสายยาง แล้วตัดสายยางส่วนที่ต่อกับ fitting / barb ของ CPU + VGA ให้สั้นลง

แล้วความยาวโดยรวมของสายยาง ณ ช่วงนั้นก็จะสั้นลงตาม

ผลที่ได้คือสายยางไม่ชนด้านข้าง

ผมไม่ค่อยเข้าใจประโยคที่ว่า "ถ้าทำเปนก้ลองทำดูคับ" ท่านหมายถึง?
                              ขอบคุนมากคับคุณ AmaKatsu และทุกคนนะคับ

Comment

Working...
                              X