Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง lan ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง lan ครับ

มีวิธีแลนกันโดยไม่ต้องผ่าน siwtch,hub มั้ยครับ ขอบคุณครับ

มีครับ แต่เครื่องที่แชร์ต้องมีการ์ดแลนสองตัวครับ set up a home or small office network 1.เซ็ต lan เป็นเครื่องแม่ (มีการ์ดแลน 2 ตัว) 2. เซ้ต lan เป็นเครื่องลูกข่าย
    Attached Files

Comment

ขอบคุณมากๆครับ แล้วทีนี้ถ้าผมมีการ์ดแลนสองตัวแล้วแต่ไม่มี switch,hub ผมอยากจะแชร์เน็ตให้ลูกค่ายทำได้มั้ยครับ

Comment

วิธีที่ผมเคยทำ เป็นการแชร์ ระหว่างคอมพิวเตอร์สองเครื่องครับ ก็แช่ข้อมูลได้ทั้งสองเครื่องเหมือน มี switch, hub ปกตินะครับ

Comment

Working...
        X