Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรฟ์ Asus ไม่อ่านผ่าน CD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรฟ์ Asus ไม่อ่านผ่าน CD

ไดรฟ์ DRW-1814BLT หมดประกันเดือนที่แล้ว อยู่ดีๆ อ่าน - ไรค์ ได้แต่แผ่น DVD

แผ่น CD อ่านไม่ได้เลยสักแผ่น CD เปล่าจะไรค์ก็ไม่ได้เลย

ลองอัพเฟริมแวร์เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดก็ยังไม่หาย

ทำไงดีครับ นอกจากทำใจ ซ่อมแพงไหม๊อ่า

Originally posted by doggykung View Post
    ไดรฟ์ DRW-1814BLT หมดประกันเดือนที่แล้ว อยู่ดีๆ อ่าน - ไรค์ ได้แต่แผ่น DVD

แผ่น CD อ่านไม่ได้เลยสักแผ่น CD เปล่าจะไรค์ก็ไม่ได้เลย

ลองอัพเฟริมแวร์เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดก็ยังไม่หาย

ทำไงดีครับ นอกจากทำใจ ซ่อมแพงไหม๊อ่า
    ซื้อใหม่ดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้ราคาก็ไม่แพงมากแล้ว (ไม่ถึงพัน)

Comment

แนะนำให้ซื้อใหม่
      ซ่อมมาไม่รู้จะอยู่ได้อีกนานเท่าใหร่

Comment

หงะ ตอนมีประกันก็ไม่งอแง

หมดมา 29 วันแล้วเป็นเลย เห๊อ

Comment

ปกติครับ Asus อ่านได้แต่ DVD ถ้า CD มันจะติดบ้างไม่ติดบ้าง ซื้อมาพร้อม LG อีกตัวยังสบายดี แต่เฟืองเริ่มติดขัดหล่ะ (ใช้มา 2 ปีเองครับ)

Comment

ใช้รุ่นที่ท่านว่าอยู่ครับ ปกติสุขดีทุกประการ

Comment

lite on ของผมไม่อ่านแผ่น ปั๊ม แผ่นปท้ทุกชนิด ยิ่งแผ่นไดว์เวอร์นี่ต้องไปยืมซัมซุงเพื่อนมาอ่านเลย ละ

แต่กับแผ่น ไรท์นี่มันชอบนัก ยิ่งเป็นรอยนะ พี่แกอ่านสุดใจขาดดิ้นเลย ทามใจครับ ถึงว่ามันประกันแค่ปีเดียว

Comment

Working...
              X