Announcement

Collapse
No announcement yet.

350 W กะ MSI 4850 มันจะไหวมั๊ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 350 W กะ MSI 4850 มันจะไหวมั๊ยคับ

คือ PSU ที่ใช้อยู่ตอนนี้มัน 350 W เอง ละมีเพื่อนเค้าจะมาขาย MSI 4850 ต่อให้ (4500 บาท) ใช้มา 2 อาทิตย์ ไม่ทราบว่ามันจะพอรึป่าวคับ หรือว่าต้องเพิ่มอะไรมั๊ย

เครื่องผมนะ
    INtel Pentium D 2.8
    Ram 512/533 *2 ROX (อีกหน่อยจะเปลี่ยนละคับ)
    VGA X1650 PRO
    PSU Enermax 350W

ปล..อยากให้เพิ่มอะไรบอกละกันคับ

ของเพื่อน ก็เอามาลองก่อนครับ ส่วนตัวคิดว่าไม่ใหว

Comment

ผมว่าต้อง เปลี่ยน Psu นะ 350Wเต็มก็ไม่น่าจะพอ

ผมก็ใช้ 350W อยู่เหมือนกัน ยังมีแต่คนบอก ปริ่ม 5 5 5+

แต่ถ้าท่านจะลองก่อนก็เชิญ ถ้าได้เด๋วผม ตามน้ำ ฮ่าๆ

Comment

ไอ้ที่ไม่กล้าเอามาลองก็เพราะว่ากัวเครื่องมันจะแฮ้งนิ ทำไงได้ล่ะคับ

ปล..460W น่าจะพอมั๊ยคับ ของ Enermax มันราคาเท่าไหร่คับ

Comment

ไม่พอหรอก 450 ยังปริ่มๆจะขาดใจอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by panjaponotto View Post
            ไอ้ที่ไม่กล้าเอามาลองก็เพราะว่ากัวเครื่องมันจะแฮ้งนิ ทำไงได้ล่ะคับ

ปล..460W น่าจะพอมั๊ยคับ ของ Enermax มันราคาเท่าไหร่คับ
            2300-2600

Comment

ถ้าเพื่อนขายต่อ 4500 ถ้าท่านไม่กล้าลอง ขายต่อผมใหมท่าน อิอิอิ

Comment

ถ้ามีอยู่แล้วลองเสียบใช้งานดูก่อน
                ถ้ากำลังจะซื้อก็ด๔ๆ W ที่สูงกว่านั้นใว้

Comment

E6700 @ 2.6GHz DDR2 2GB 2 x 500GB MSI 4850 V151 GRID 1920 x 1200 Ultra ใช้ Asus 450 watt (ซื้อมา 3 ปีแร้ว) สบายมาก เล่นอยู่

Comment

พอครับถ้าท่านไม่ OC และต่ออุปกรณ์ที่เยอะไป แต่คิดว่าน่าจะปริ่มๆอย่างหลายๆเรป

Comment

น่าจะไม่พอ

Comment

น่าจะพอนะถ้าเครื่องไม่ได้ใส่อะไรมาก
                        PSU 460W
                        Core 2 Duo
                        Ram 4 Sticks
                        Hdd 3ea
                        VGA 4870

ยังพอนะ

Comment

ก็ปริ่ม อ่านะครับ ถ้าไฟไม่พอมันก็เล่นๆเกม ไปมันก็จะ รีเซต เอง อัด Tagan ไปเลยจบ

Comment

ไม่ไหวครับ เป็นไปไม่ได้ที่ psu จะมีประสิทธิภาพเต็ม 100% ครับ

Comment

Working...
                            X