Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD RW เสียใช่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD RW เสียใช่ไหมครับ

DVD RW ASUS ตอนแรก ไรท์แผ่นบอกล้มเหลว ทำแผ่นเสียไป 4-5แผ่น พอมาตอนนี้เปิดแผ่นDVD ไม่ได้เหมือนเครื่องค้างเพราะอ่านแผ่น จนต้อกดเอาแผ่นออก ดีนะัยังมีประกันพึ่งซื้อได้ 1 เดือนเอง

ลองเช็คสายรึยังครับ มันอาจหลวม ทั้ง ไฟ และไอดีอี /ซาต้า เอาไปลองเครื่องอื่นดูรึยังครับ

Comment

ต้องขอโทษด้วยครับ ไม่รู้ว่าเน็ตเต่าหรือว่าเว็บหนืด ก็ไม่รู้
      Last edited by ploynut; 30 Sep 2008, 09:03:18.

Comment

กดไม่ไปเลยซัดซะยาวเลย เเต่บางกระทู้ก็ไม่เป็นนะ
        Last edited by ploynut; 30 Sep 2008, 09:04:08.

Comment

Originally posted by ploynut View Post
          กดไม่ไปเลยซัดซะยาวเลย เเต่บางกระทู้ก็ไม่เป็นนะ
          ตอนนี้เวป งงๆ อยู่มั้งครับ ตอนนี้เอามาลองอีกเครื่องอยู่ ถ้าไม่ได้ สงสัยคงเอาไปเคลมหล่ะครับ

Comment

ง่า เอาไปลองอีกเครื่องดันไม่เป็น -...- เป็นอะไรหล่ะเนี้ย

Comment

เปนเหมือนผมนะ สิ ผมก็เคยเป็น เเต่ตอนหลังผมเปลี่ยนพาวเวอร์ใหม่ไม่เปนเเล้วนะ ท่านก็ลองเช็คเรื่องไฟ กะ สาย
              ดูให้ดีดี

Comment

Originally posted by ploynut View Post
                เปนเหมือนผมนะ สิ ผมก็เคยเป็น เเต่ตอนหลังผมเปลี่ยนพาวเวอร์ใหม่ไม่เปนเเล้วนะ ท่านก็ลองเช็คเรื่องไฟ กะ สาย
                ดูให้ดีดี
                กะว่าจะซื้อใหม่วันอาทิตย์นี้ PSU ตอนนี้เป็นแบบตัวติดเคส เซงเลย เป้นเพราะกรณีอื่นได้ไหมครับเช่น สาย sata เสียไม่ดี ประมาณนี้

Comment

ผมใช้มา 8 เดือน ไรท์แผ่นมาประมาณ เกือบ 10 หลอดอ่ะ

ตอนนี้ก็เน่าไปแล้ว ส่งเคลมแล้ว ได้ตัวใหม่ แต่ยังไม่ได้ไปเอา ASUS อ่ะ

Comment

ซื้อมา 1 เดือน ไรท์ไป 1หลอด -...- ไงมันเอ๋อ ซะงั้น เซง

Comment

Working...
                    X