Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีก1สเปค ที่ลง Kalyway 10.5.2 ได้สมบูรณ์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อีก1สเปค ที่ลง Kalyway 10.5.2 ได้สมบูรณ์ครับ

สลีปได้ ชัดดาวน์ได้ รีสตาร์ดได้ ใช้งานสมบูรณ์แบบครับ เพิ่งประกอบเมื่อวานนี้ สเปคดังนี้ครับ

1. CPU Q6600
    2. M/B EP35 DS3L
    3. VGA. Asus GF 8600 512 M.
    4. Ram 2*4 = 8 G.
    5. Hdd. Sata2 500 G.
    6. DVD Sata

ประกอบเสร็จ ติดตั้งOSรอบเดียว กลับบ้านได้เลยครับ

มีเคล็ดลับของบอร์ดรุ่นนี้นิดหน่อยครับ

ในไบออส ให้สั่ง บู๊ตออนแลน ทิ้งไว้ครับ จะได้ไม่มีปัญหากับแลน แล้วทำให้เครื่องเปิดมาจอดำ...

ราคาชุดนี้ รวมๆอยู่ที่ 23000 บาทครับ เจ้าของกำลังเอาไปเทสอยู่ ว่าแรงแค่ไหนครับ
    ไว้จะมารายงานให้ทราบอีกทีนึงครับ

ของผมมันไม่ยอมตื่น

Comment

ไม่ทราบรับลงมั๊ยครับ
      ถ้ารับคิดยังไงครับ ผมอยากใช้ OSX ครับ
      สเป็คเครื่องผม
      Q6600
      Board P5KR ShipP35
      VGA Card HD2600XT ครับ
      ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ไม่รับลงครับ แต่ให้คำปรึกษาได้ครับ

Comment

Q6600 ลงผ่านหรือครับ...
          ถ้างั้นมีถอย ผมใช้ EP35C-DS3R....แต่ใช้ E2180 อยู่...

Comment

แล้วมันมองเห็น 8 gb เลยปะครับ
            จะได้อัพให้เต็มบอร์ด (บอร์ดผมได้ 4 gb)

Comment

6600 ใช้ได้ เห็น 4 คอร์เต็ม

แรมก็ เห็น 8 g. เต็มครับ

Comment

ถ้าสักประมาณ 15000 นี่พอจะได้ไหม ครับ ลด RAM กับ HDD ลงหน่อยก็ได้ครับ

Comment

E7200 2.53 GHz.
                  GigaByte GA-EP45-DS3L
                  512/ATI 3650 HIS
                  RAM 1024x2
                  320/7200 SEAGATE SATA

พอจะลงได้ไหม ครับ กำลังสนใจจะไป ซื้อครับ

Comment

ati นี่ ไม่ถนัดนะ หาไดร์เวอร์ไว้ก่อนซิครับ แล้วค่อยไปเลือกรุ่น
                    ส่วนอย่างอื่น ไม่น่าจะมีปัญหานะ
                    อยากแน่ะนำ การ์ด เอ็นวิเดีย ซีรีย์ 8 ทั้งหลาย น่าลุ้นกว่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ ... เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนดุู ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ... เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนดุู ครับ

Comment

ขอบคุณครับ .. เดี๋ยวจะ ลองเปลี่ยนดูครับ

Comment

ของผม บอร์ด p5kc ใช้ jmicron ชิบ p35 ครับ Q6600 เหมือนกันครับ พยายามหลายรอบแล้ว 2 เดือนกว่าๆ ยังไม่สำเร็จเลยครับ เห็นใน wiki osx มันบอกว่าแลนไม่ได้ ได้ผลกับ kalyway 10.5.1 ผมไม่แคร์ครับ แค่อยากให้มันใช้ กับ fi-wi ก็พอครับ

Comment

Originally posted by the-gabe View Post
                              ของผม บอร์ด p5kc ใช้ jmicron ชิบ p35 ครับ Q6600 เหมือนกันครับ พยายามหลายรอบแล้ว 2 เดือนกว่าๆ ยังไม่สำเร็จเลยครับ เห็นใน wiki osx มันบอกว่าแลนไม่ได้ ได้ผลกับ kalyway 10.5.1 ผมไม่แคร์ครับ แค่อยากให้มันใช้ กับ fi-wi ก็พอครับ
                              แลนออนบอร์ดไม่ได้ ก็ไปซื้อ การ์ดแลนใส่จบ ครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X