Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงพัดลมใน Supply ดัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงพัดลมใน Supply ดัง

ไม่รู้ว่ามันปกติหรือเปล่า มีพี่ที่เป็นโปรแกรมเมอร์บอกว่าพัดลมมันใหญ่เลยดังหน่อย

ลองสังเกตุว่าตอนกลางวันเวลาอากาศร้อนมันจะดังแต่ก็อยู่ในปริมาณที่รับได้

แต่เวลากลางคืนเปิดแอร์มันไม่ดังน้อยกว่าตอนอากาศร้อน จบเกือบจะเงียบหรือเงียบไปเลย

ผมเข้าใจว่ามันเกี่ยวกันสภาพอากาศด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าอากาศร้อนมันก็ทำงานมากขึ้นเสียงเลยดังกว่า

เป็นอย่างงี้หรือเปล่าครับ ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่อง Supply เท่าไร

ปล.ถ้าวางcaseแบบนอนราบนี่เสียงเงียบกริบเลยครับ

แก้ไขได้ยังไงครับ

Model:Tagan TG500-U38(500W)
    Last edited by tongazz; 30 Sep 2008, 14:41:58.

พัดลมPSUมันดังเกือบทุกตัวและครับขึ้นอยู่จะดังมากดังน้อยของผมก็ใช้ Tagan TG600-u38 ปรกติครับ

Comment

PSU ดีๆ มันจะมี Thermal Sensor ปรับรอบครับ

Comment

อุๆ agi 430w ผมก็ดัง อากาศร้อนๆ ไม่แอร์ เวลาโหลดหนักๆ ดังมากกกกกกกกก รับไม่ไหว ผมจัดการตัดสายพัดลมทิ้ง กรรม เปิดpsu ไม่ได้เลย หาสาเหตุตั้งนาน พอบัดกรีพัดลมเข้าเหมือนเดิม ผลคือติด เอ่อ เอากับมัน

ตอนนี้ใช้วิธีเปลือยเคสให้อากาศร้อนในเคสคายออกเร็วสุด ผลคือไม่ดังแล้วครับ

Comment

Working...
        X