Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลาก ECS 780g กับ 5200+ ไม่ไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลาก ECS 780g กับ 5200+ ไม่ไป

ปรับบัสจาก 200 ไม่เกิน 220 ได้ซักที แฮ้งค์ตลอด เพิ่มไฟจนสุดปรี๊ดแล้วก็เหอะ อยากเปลี่ยนบอร์ดค่ะ ช่วยแนะนำด้วย เอารุ่นที่ครอสไฟร์ราคาถูกๆ ด้วยยิ่งดีค่ะ

ผมยังไม่ได้ลากเลย เพราะยังไม่ได้ประกอบ ขาด PSU แล้วใช้ PSU ตัวไหนเหรอครับ

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
      ผมยังไม่ได้ลากเลย เพราะยังไม่ได้ประกอบ ขาด PSU แล้วใช้ PSU ตัวไหนเหรอครับ
      ตัวนี้เลยค่ะ
      http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=2832

Comment

ของผมไม่มีปัญหาไรนะคับใช้บอร์ดตัวนี้เลย ใช้กับ 4800+ ปรับที่12.5*240 = 3.00 นิ่งดีนะคับ ไฟ 1.40

ลองแฟรช Bios verใหม่ยังคับ

Comment

ของผมก็ 4800 เหมือนกัน ปรับสูงสุดได้ 12.5*260 ไฟก็1.45ครับนิ่งสุดๆ แต่ผมเอาแค่ 12.5*240 เหมือนกันไม่ต้องเพิ่มไฟด้วย ไฟประมาณ1.2 กลัวอายุสั้นคอมเครื่องแรกในชีวิต ผมใช้PSUของTฟgan500ครับ

Comment

ยังใช้ PSU ติดเคสอยู่เลยเรา - -*

Comment

ผมก็ใช้ 5200+ อยู่ครับ อยากรู้เหมือนกันว่าตัว 5200+ มันปรับตัวคูณได้ไหม
              ปล.ผมไม่ได้ใช้บอร์ดตัวนี้นะ ถ้าได้ก็อาจจะเปลี่ยน

Comment

12.5*240 เลขพวกนี้คือการปรับอะไรหรอครับ แนะนำหน่อยจะได้ เข้าใจมากขึ้น

Comment

ผมลองลากแล้วครับ 5200+ กับ ECS Black 780g ปรับตัวคูณไม่ได้ครับ
                  ลองค้นดูในกระทู้เก่าๆนะครับ ผมเคยโพสท์ไว้เมื่อเดือนสองเดือนที่แล้วน่ะครับ
                  ผมตันที่ 3.1 ซิ๊งเดิมๆ

Comment

Originally posted by omegathai View Post
                    12.5*240 เลขพวกนี้คือการปรับอะไรหรอครับ แนะนำหน่อยจะได้ เข้าใจมากขึ้น
                    12.5 คือ เลขตัวคูณครับ 240 คือ ความเร็วบัส CPU 12.5x240 = 3000 Mhz = 3.0 Ghz

Comment

คือจะบอกว่า จะบอร์ดไหน ๆ ก็ดันไม่ไปครับขนาด AX78 ยังอัดไม่ขึ้น แบบว่าเพี้ยน ๆ

สรุป รุ่น 4800+ ขึ้นอัดไปยาก ต่างจาก 3600+ กับ LE รุ่นต่ำ ๆ -*- คิดแล้วเซ็ง

Comment

Originally posted by GhostXP View Post
                        คือจะบอกว่า จะบอร์ดไหน ๆ ก็ดันไม่ไปครับขนาด AX78 ยังอัดไม่ขึ้น แบบว่าเพี้ยน ๆ

สรุป รุ่น 4800+ ขึ้นอัดไปยาก ต่างจาก 3600+ กับ LE รุ่นต่ำ ๆ -*- คิดแล้วเซ็ง
                        จริงค่ะ

Comment

จาก คุณ sabayjoo_
                          ปรับที่12.5*240 = 3.00 นิ่งดีนะคับ ไฟ 1.40
                          ค่านี้ปรับตรงไหนครับ หาไม่เจอเลยครับ

Comment

ECS น่าจะไปได้ ที่ 3.0-3.1 แบบเสถียรที่ซิ้งเดิมๆนะ ของผมลอง MSI K9A2VM-F-V2 กะ 5200+ อัดได้แบบเสถียร ที่ 3.0-3.1 รัน ORTHOS ปาไป 67 องศาแค่5นาทีเอง นี่แหระซึ้งมหัศจรรย์ของท่านวิกร
                            ตัวนี้ไฟ CPU แค่ 1.32 เอง ไฟแรม 2.9 บัสได้ถึง600 แต่ Chip NB SB ร้อนตับแลบ

Comment

5000+ อัดได้ไหม

PSU GView 430W

Comment

Working...
                              X