overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: การ์ดจอไม่เข้ากับเมนบอด

OverclockZone Member

Default การ์ดจอไม่เข้ากับเมนบอด

มันเป็นจั๋งใดครับ
    พอดีเปลี่ยนค่ายมาเล่น 4670 เล่นเกมใหม่ๆไม่ได้เลย ภาพแตก เละเทะ เล่นได้
    แต่ Dota
    มีปัญหากับโปรแกรม km ดูหนัง dvd โดยใช่ปลักอิน direcx แล้วมันค้าง ขึ้นแจ้งเออเร้อ ไดรเวอร์ก็มีให้ใช้ตัวเดียว
    เลยตัดสินใจเคลมดีกว่า รอของอีกหลายวัีนเลย T T
    อยากรู้อะครับ เป็นแบบนี้
    การ์ดมีปัญหา ไดรเวอร์ไม่ดี ไม่ถูกกะชิพเซต via(MB)
    มันอันไหนกันแน่เนี้ย
    ไดรเวอร์โหลด 8.9 มา 5-6 ที่ไม่รู้จัก 4670 เลย
    วินโด้ลองลงใหม่ 2 รอบ (sp3 oriไม่ปรับแต่งใดๆ)
    นั่งปล้ำอยู่ 2 วันก็ไม่มีอะไรดีขึ้น
    เป็นทุกเกมเลย lost planet devil4 cod4 crysis 1 war ghost raconwar 2

ตอนนี้รอเคลม เกิดจิตตกว่ามันไม่ถูกกับ MB เปล่าว๊า ว้าวุ่นมากมาย T T

ปล MB อัพไบออส ใหม่สุดแล้ว asrock 4core sata r2

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

ถอด Driver เ่ก่าออกยังคับ

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ความเห็นส่วนตัว Driver ยังไม่สมบูรณ์ ครับ
    เพื่อน ผม ซื้อมา ผม โม Driver Catalyst 8.7 ให้เพื่อน ใช้
    ไม่เจอปัญหา เท่า ตัว 8.9^ ที่แถม มาในแผ่น

ลองทั้งถอด และไม่ถอด ผลไม่ต่างกันเลยครับ
    ลงใหม่หลายทีมากๆ ไดรเวอร์
    ลองลงแบบ ไดรเวอร์เพียวๆ ไม่เอาออพชั่น ก็เหมือนเดิม
    ท้อใจเลย

ขอวิธีโมให้มันรู้จักการ์ดใหม่หนอยครับ ท่านข้างบน

เสริมข้อมูล ไม่มีอาการเครื่องค้าง รีสตาร์ท จอฟ้าแต่อย่างใด อุณภูมิทุกอย่างไม่สูงครับ

OverclockZone Member Wizardmans's Avatar

ผมกําลัง Up Driver ให้อยู่ครับ รอซักนิดนึง 30min

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

ไม่ได้แฟลช BIOS เมนบอร์ด ดู

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ไม่ได้แฟลช BIOS เมนบอร์ด ดู
    แฟรชแล้วครับ ตัวใหม่สุด
    บอกแล้วด้านบนงะ - -.

ตอนนี้ตัว Card เอาไปเคลมแล้วหรอครับ

ส่งเคลมแล้วครับ ไม่เกิน 1 อาทิตย์ได้ร้านบอกงี้ - -"
    เกิดนึกสงสัยขึ้นมาว่า มันไม่เข้ากับบอดรึเปล่าเลยมาถามดูน่ะครับ ><

ผม อัพ Driver ให้แล้วนะครับ

http://www.uploadd.com/download.aspx...QZ916SSQXA3ZUF

ขอบคุณมากเลยครับ
    เดี๋ยวโหลดไว้รอ T T

OverclockZone Member xecution's Avatar

เอาใจช่วยครับ เข้าใจความรู้สึกเสียเงินแล้วยังต้องมานั่งเสียจิตแถมเสียเวลาอีก

Quote Originally Posted by xecution View Post
    เอาใจช่วยครับ เข้าใจความรู้สึกเสียเงินแล้วยังต้องมานั่งเสียจิตแถมเสียเวลาอีก
    ขอบคุณครับ ตอนนี้เล่น srw Z ps2 รอไปก่อน กำลังมัน อิอิ
    ตอนได้มาลองไครซิกๆ แม่จ้าว ปรับภาพสวนมากมาย เดินๆไป อ้าวเห้ย ไหงฉากมันเละๆ มีอะไรดำๆงอกออกมาจากปืนอีก ตายหองทหารกลายเป็นแท่งหินสีดำเดินได้ - -"
    ลองๆเกมอื่น อ้าว เป็นเหมือนกันหมด devil4 ศัตรูไหงขามันยาวเป็นกิโลเลยฟระดำเมี้ยมเชียว - -"

แต่เล่น dota จบเป็นเกมๆไม่เป็นอะไร

Bookmarks

Bookmarks