Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ถาม] คนใช้ S42

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ถาม] คนใช้ S42

เพื่อวันนี้ว่างๆ เลยเดินไปที่ IT CITY ที่พิษณุโลก เลยไปคุยกับเซล.....
    ตอนแรกก็2จิต 2 ใจ ว่าจะไปเอา Acer จอ 15 "(5530G) ไปเห็นของจริงเข้า แม่เจ้าใหญ่จิงมันใหญ่เกินไปสำหรับพกพาไปไหน เอาไปโดนเพื่อนแซวแน่
    เลยขึ้นไปชัั้น 5 Top IT ที่เป็นบูทของ IT CITY คุยไปคุยมาเลยถามราคา S42
    เซลเลยถามว่าดูรุ่นไหนของ S42 ไว้ เราก็เลยงงๆ เพราะมันออกมารุ่นเดียวนี้
    จนเซลบอกว่ามันมี 2 รุ่นคือใช้ CPU P8400 และ P8600
    เราก็ตกใจ P8600 มันเข้ามาในไทยแล้วหรอ ทราบราคาไปๆมาๆ แพงกว่า P8400 แค่ 1,000 บาทเอง
    เป็นใครก็ตกใจซี่ๆๆๆๆ ราคารวม Vat แล้วประมาณ 44,000 บาท ถามว่าราคานี้ ok ไมสำหรับ IT CITY

เอาละตามหัวแล้วกัน จะถามว่า คุณว่าของแถมอะไรบ้างครับตอนซื้อ S42 ผมจะได้เอามาอ้างอิงได้
    อิอิ..ออกหลังได้ P8600 มีฮา
    แล้วก็พอดีผมเป็นมนุษย์เงินเืดือนด้วยซี่...จะผ่อนกับบัตรอะไรดีครับแบบว่าผมจะผ่อนนานๆ ผ่อนเสร็จเครื่องพังพอดี เหมือนเช่าเครื่องเลย ไปดูรูปทรง OK ใช้ได้กระทัดรัดดี ไม่เวอร์เกินไปมันเรียบๆนี่นะ

สรุปคือ S42 + P8600 + Ge9600 ผมจะเอามาเป็นเจ้าของให้ได้ล่ะ จะผ่อนด้วยบัตรอะไรดีแล้วกระเป๋าของ BenQ ทีแถมมาให้มันเป็นอย่างไงใครมีรูปเอาขึ้นมาโชว์หน่อยครับ.....

Originally posted by mr.aof View Post
    เพื่อวันนี้ว่างๆ เลยเดินไปที่ IT CITY ที่พิษณุโลก เลยไปคุยกับเซล.....
    ตอนแรกก็2จิต 2 ใจ ว่าจะไปเอา Acer จอ 15 "(5530G) ไปเห็นของจริงเข้า แม่เจ้าใหญ่จิงมันใหญ่เกินไปสำหรับพกพาไปไหน เอาไปโดนเพื่อนแซวแน่
    เลยขึ้นไปชัั้น 5 Top IT ที่เป็นบูทของ IT CITY คุยไปคุยมาเลยถามราคา S42
    เซลเลยถามว่าดูรุ่นไหนของ S42 ไว้ เราก็เลยงงๆ เพราะมันออกมารุ่นเดียวนี้
    จนเซลบอกว่ามันมี 2 รุ่นคือใช้ CPU P8400 และ P8600
    เราก็ตกใจ P8600 มันเข้ามาในไทยแล้วหรอ ทราบราคาไปๆมาๆ แพงกว่า P8400 แค่ 1,000 บาทเอง
    เป็นใครก็ตกใจซี่ๆๆๆๆ ราคารวม Vat แล้วประมาณ 44,000 บาท ถามว่าราคานี้ ok ไมสำหรับ IT CITY

เอาละตามหัวแล้วกัน จะถามว่า คุณว่าของแถมอะไรบ้างครับตอนซื้อ S42 ผมจะได้เอามาอ้างอิงได้
    แล้วก็พอดีผมเป็นมนุษย์เงินเืดือนด้วยซี่...จะผ่อนกับบัตรอะไรดีครับแบบว่าผมจะผ่อนนานๆ ผ่อนเสร็จเครื่องพังพอดี เหมือนเช่าเครื่องเลย ไปดูรูปทรง OK ใช้ได้กระทัดรัดดี ไม่เวอร์เกินไปมันเรียบๆนี่นะ

สรุปคือ S42 + P8600 + Ge9600 ผมจะเอามาเป็นเจ้าของให้ได้ล่ะ จะผ่อนด้วยบัตรอะไรดีแล้วกระเป๋าของ BenQ ทีแถมมาให้มันเป็นอย่างไงใครมีรูปเอาขึ้นมาโชว์หน่อยครับ.....

ในคลับก็ได้ข่าวว่าเร็วๆนี้จะออกตัวp8600 ส่วนราคาไม่แน่ใจคับ

Comment

Originally posted by mr.aof View Post

ราคานั้นโอเคหรือไม่ผมไม่รู้ครับ แต่ผมซื้อ S42 ที่ใช้ P8400 ในราคา 40500 บาทรวมvat แล้วด้วยครับ (+ของแถมครบครัน เม้าส์ กระเป๋า softcase flashdrive1GB) ซื้อที่ฟอร์จูนครับ
      สรุป..ถ้าราคามันเป็นไปตามที่ทั่นบอกจริง ตัวที่ใช้ P8600 จะแพงกว่าตัว P8400 3 พันกว่าบาท คุ้มไม่คุ้มตัดสินใจเอาเองครับ แต่ส่วนตัวผมว่าแรงกว่ากันไม่เท่าไหร่หรอก
      Last edited by stroumphs; 30 Sep 2008, 21:54:30.

Comment

ที่ IT CITY มันคิดด vat 7% ล่ะ
        ถ้า S42 (P8400) ราคา 39,900 + 7%(2793) = 42693 บาท
        (P8600) มันบอกราคาประมาณ 44,000 แสดงว่ามันคิดค่า vat 7% = 2863 เพราะราคาเครื่องต่างกัน 1,000 บาท แสดงว่าเครื่องไม่รวม Vat = 40,900 บาท
        ผมอยู่พิดโลกเลยหาร้านที่ขาย BenQ ยากหน่อยแสดงเซลยังบอกว่า Acer ขายดีมากเลย เลยต้องเอา BenQ ไปสาขาอื่นใครจะอาต้องสั่ง
        ปล.หาร้านที่ไม่คิด Vat ยากจังเลย

Comment

1000 เอาไปอัพแรม.....

ต่างกันไม่เกิน 1-2 เฟรมครับถ้าเล่นเกมส์

แต่ที่จิตใจไม่แน่...

Comment

Originally posted by Apest View Post
            1000 เอาไปอัพแรม.....

ต่างกันไม่เกิน 1-2 เฟรมครับถ้าเล่นเกมส์

แต่ที่จิตใจไม่แน่...
            ขอบคุณครับ แต่.... Ram อัพเมื่อไหร่ก้อได้นี่ แต่ CPU มันอัพไม่ได้นี่....
            ผมเลือกของ P8600 ดีก่า จะได้ S42 แรงกว่าชาวบ้านเค้า (นิดนึงก็ยังดี 555+ )

Comment

ขอบคุณครับ แต่.... Ram อัพเมื่อไหร่ก้อได้นี่ แต่ CPU มันอัพไม่ได้นี่....
              ผมเลือกของ P8600 ดีก่า จะได้ S42 แรงกว่าชาวบ้านเค้า (นิดนึงก็ยังดี 555+ )
              CPUแรงกว่ากันแค่ติ๊ดเดียวเองนะครับน่ะ ไม่รู้สึกไรหรอกฮะ
              เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นไม่ดีกว่าหรอครับ

Comment

เก็บตังไปซื้ออะไรดีอ่า อย่างน้อยจะได้เอามาเทียบรุ่น 5930G ได้อ่า

Comment

Originally posted by ptatti View Post
                  CPUแรงกว่ากันแค่ติ๊ดเดียวเองนะครับน่ะ ไม่รู้สึกไรหรอกฮะ
                  เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นไม่ดีกว่าหรอครับ
                  ถูกต้องครับ

มันแรงแค่จิตใจเท่านั้น

CPU อัพได้นะครับ

เพียงแต่จะหาได้มั้ย...

Comment

ไปจองมาล่ะ มัดจำไว้ 1,000 บาท
                    ในไทนสรุปคือ P8600 มันยังไม่เข้า เซ็ง IT CITY มันหลอกเราให้ดีใจ
                    เลยไปจองที่ร้าน JIB พิดโลก ล่ะ ราคารวม Vat 41,500 บาท
                    ของแถม เมาส์ ,Soft Case, หูฟัง, กระเป๋า, ถาดพัดลม(ว่าจะเปลี่ยนเป็นไฟรสไดร์ด)
                    รับเครื่องวันเสาร์แล้ว.....ของแถมเป็นไงบ้างครับ
                    จะได้เครื่องใช้แล้ว และบอกลา PC เพราะยกให้น้องได้ซะที
                    (มาแอบดันด้วย)

Comment

มาดันอีกที
                      พรุ้งนี้จะได้เครื่องแล้วจ้า

Comment

ได้มาแล้วอย่าลืมเทส Crysis Warhead โชวหน่อยน๊า
                        อยากเห็นผลใจจะขาดแย้ววว ><

Comment

s42มันเป็นแบบMXMหรือเปล่าครับ
                          กลัวมันเป็นPCBแผ่นเดียวกันทั้งแผง

Comment

มาดันอีกที
                            พรุ้งนี้จะได้เครื่องแล้วจ้า
                            ดีใจด้วยนะคับอย่าลืมมารีวิวในคลับตามลายเซ็นผมรับตั๋วหนัง2ใบเป็นตอบแทนเล็กๆน้อยจากทางเวปnbspec ด้วยนะคับ

Comment

อิอิ จะไปเอามาล่ะนะ เดี๋ยวมาโชว์กันให้เห็นอิอิ
                              คืนนี้จะได้กอด S42 แล้ว ดีใจๆๆ

Comment

Working...
                              X