Announcement

Collapse
No announcement yet.

แวะมาช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แวะมาช่วยทีคับ

คือคอมผมมันมีปัญหาที่คิดปวดหัวมาก

บางครั้งภาพแตก บางครั้ง ภาพค้างละจอกระพริบละค่อยภาพแตก

ผมยกเครื่องไปศูนย์ที่ผมซื้อมาดูเขาก็ไม่ได้ช่วยอาไรเลยนอกจากอัพไดรเวอร์ แต่อาการก็ยังเป็นอยู่

เขาบอก เมนบอดกับ กาดจอไม่เข้ากัน หรือไฟไม่พอ แต่อุปกรณไม่เสีย

ผมลองเอากาดจอ 9600 gtไปเทสที่ศูนย์ ก็ไม่เกิดอาการใดๆ

แต่พอลอง เอา3850 มาใส่เครืองผม ก็ไม่มีอาการ

แต่พอเอากาดจอ9600gtไปใส่เครื่องเพื่อน เครื่องเพื่อนมีอาการอย่างที่ผมเจอ

ผมเลย งงมาก ทำไมที่ศูนย์เคลมตอนไปเทสไม่แสดงอาการภาพแตก

เครื่องผม

CPU AMD Phenom 9550

Ram Ocz 4gb (2x2bg)

Vga Palit 9600gt

mainborad Gigabyte ga-ma770 Ds3

Os winXp sp3

Sup Delux 500 w.

เมนบอด ผมชิบ Ati ผมอัพไดรเวอร์เมนบอดแล้ว วินโด xp-vista แล้ว

หมดค่ารถไปกลับ pantipเป็นพันละ ไปรอบหลายเลย ไม่ได้เรื่องอารายเลย - -
    Last edited by kchay; 1 Oct 2008, 02:58:13.

มองได้หลายแง่ครับ

เอาไปเสียบเครื่องเพื่อนแล้วยังมีอาการนี่น่าคิด

ลอง เอา 9600 ไป ใส่เครื่องที่ 0 ดูครับว่ามันออกอาการไหม

ใช้บอร์ดเดียวกะผมเลย ลากไม่ไปไหนเลย ไม่น่าซื้อเลย คิคิ

Comment

ลองเอา 9600 ไปเทสแล้วคับที่ศูนย์

ไม่มีอาการใดๆ ผมละงงเลย พนักงงานเขาดีมากพยายามหาให้ผม แต่ก็ไม่เจอ
      Last edited by kchay; 1 Oct 2008, 02:57:32.

Comment

Working...
      X