Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องความร้อน E7200 หน่อยครับ มันไม่ร้อน แต่มันแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องความร้อน E7200 หน่อยครับ มันไม่ร้อน แต่มันแปลกๆ

คือว่า จากที่วัน อะครับ ความร้อน ของ core1 กะ core 2 มันจะ ต่างกันมากๆๆ

ลองดูจากรูป ดูครับ ว่า core1 จะสูงกว่า core2 เป็นสิบ องศาเลย

ใช้ ซิลิโคลนของ Thermaltake "A2150" Arctic Silver 5 Thermal อยู่ครับ คิดว่าไม่หน้ามีปัญหาจากซิลิโคลน

ก่อนหน้า ที่จะเปลี่ยนมาใช้ ใช้ E4700 ความร้อน core1 กะ 2 ต่างกัน ไม่เกิน 3-4 องศา แต่ core1

จะร้อนกว่าเสมอๆๆ

มีใครพอรู้บ้างว่ามันเกิดจากอะไรครับ แล้วมีผลเสียอะไรรึเปล่า

Last edited by TD; 1 Oct 2008, 08:19:33.

อันนี้น่ะครับ พอดี กดแล้ว มันสร้างมา 2 เลย

Comment

ดันๆๆๆ หาคนตอบข้อสงสัยหน่อยครับ

Comment

ดูก่อนซิงับว่ามันรัน2หัวเท่ากันมั้ย หรืออยู่ในสถานะ 0%
        ถ้าหัวแรกมันรันหัวเดียว ก็แน่นอนว่ามันต้องสูงกว่าอยู่แล้ว ....
        ดังนั้นสังเกตุในส่วนนี้ก่อนงับ แล้วค่อยไล่กันไปทีละจุด

Comment

Originally posted by dears View Post
          ดูก่อนซิงับว่ามันรัน2หัวเท่ากันมั้ย หรืออยู่ในสถานะ 0%
          ถ้าหัวแรกมันรันหัวเดียว ก็แน่นอนว่ามันต้องสูงกว่าอยู่แล้ว ....
          ดังนั้นสังเกตุในส่วนนี้ก่อนงับ แล้วค่อยไล่กันไปทีละจุด
          ไม่ได้รันอะไรเลยครับ แล้วลอง ดูที่ Task Manager แล้วครับ cpu usage 0% อะครับ

Comment

ลองเช็คดูกับโปรแกรมอื่นดูรึยังครับ

core temp ก็ได้

มันจะบอก % การทำงาน cpu พร้อมอุณหภูิมิด้วยครับ

Comment

Originally posted by TD View Post
              ไม่ได้รันอะไรเลยครับ แล้วลอง ดูที่ Task Manager แล้วครับ cpu usage 0% อะครับ
              ลองใช้Core Temp ดูครับ

โหลด http://www.alcpu.com/CoreTemp/

Comment

Originally posted by kohkae View Post
                ลองเช็คดูกับโปรแกรมอื่นดูรึยังครับ

core temp ก็ได้

มันจะบอก % การทำงาน cpu พร้อมอุณหภูิมิด้วยครับ

ครับจะลอง ดาวโหลดไปลองครับ

แต่มะก่อนเคยใช้ E4500 ต่อมา ก็เป็น E4700 ล่าสุดมะวาน E7200

E4500 E4700 core1 กะ 2 ไม่ว่าจะรัน อะไร หรือ ไม่ได้รัน ต่างกันไม่เกิน 3 -4 องศาอะครับ

ตัว E7200 มันแปลกๆๆ เล่นต่างกันเป็นสิบ

Comment

ลองใช้ core temp แล้วครับ ดูจากข้างบนเลยครับ ว่า core1 กะ 2 ความร้อน***งกันมากเลย

Comment

อะ ลองหลายโปรแกรมแล้วครับ ออกมาเหมือนกัน

Comment

มันก็แปลกๆนะครับเนี่ย เพราะของผมก็ไม่ต่างกันมากขนาดนี้นะ ช่วยดันไปครับ

Comment

แปลกคับ

ของผมไม่เป็น

Comment

มีใครเป็นแบบผมบ้างงเนี้ยยยยยยย จะส่งเครมได้ปะเนี้ย ถ้ามันเป็นยังนี้

Comment

โห ถ้าของท่านร้อน ของผมไม่โครตร้อนเลยหรอครับ เห่อๆ

ปล. ใช้ซิ้งเดิมๆ กับ MX-2 เคสปิด ไม่เปิดแอร์

Comment

Originally posted by tar2199 View Post
                              โห ถ้าของท่านร้อน ของผมไม่โครตร้อนเลยหรอครับ เห่อๆ

ปล. ใช้ซิ้งเดิมๆ กับ MX-2 เคสปิด ไม่เปิดแอร์
                              เขาไม่ใด้ให้ดูว่าร้อนหรือเปล่านะครับ คือว่า CORE 1 กับ CORE 2 อุณหภูมิมันต่างกันมาก

Comment

Working...
                              X