Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามปัญหาอะไรหน่อยงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามปัญหาอะไรหน่อยงับ

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่ามะนเป็นเพราะอะไร

ผมกลัวมันจะพังจริงๆ

คือว่า เวลาตอนผมกด ปิดเครื่อง หรือ Turn off เนี้ย

บางที่มันจะค้่างไปเลยหรือ เกิดอาการแฮงค์ไปเลย

มันเป็นที่อะไรคับผม

แล้วควรจะแก้ยังไงดี

สงสัยไฟล์ Shutdown ของวินโดว์จะเสีย
    ลองอีกวิธีนึงก่อน คือกด Ctrl+Shiht+Esc แล้ว Task Manager จะขึ้นมา
    ดูข้างบนที่ Shut Down (ตรงแ ถบ File ) แล้วเลือก Turn Off

ถ้ายังไม่ได้ลองอีกวิธีคือกดปุ่มที่ใช้เปิดเครื่อง แต่กดแค่ครั้งเดียว (แค่จิ้มไม่ต้องกดค้าง)
    เครื่องจะ ShutDown ตัวเองแบบปกติ ไม่ดับไปเฉยๆ

ถ้ายังไม่ได้อีกลองหาโปรแกรมที่ช่วย ShutDown มาลงเครื่องครับเช่น SuperFast Shutdown

ทางที่ดี ลงวินโดว์ใหม่น่าจะหาย

Comment

มันเป็นบ้างครั้งน่ะคับ

แต่เดี๋ยวนี้เริ่มจะเป็นบ่อยมาก

ผมกลัวว่ามันจะมีปัญหาอะไรกับเครื่ิองรึป่าว

แบบว่า เครื่องจะรวนหรือ เกิดปัญหาใดตามมา

Comment

อาจมีไฟล์วินโดว์บางไฟล์ที่เสียหายครับ

Comment

Working...
        X