Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยเปรียบเทียบบอร์ด 2 ตัวนี้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยเปรียบเทียบบอร์ด 2 ตัวนี้หน่อยครับ

ECS BLACK กับ GIGABYTE GA-MA78GM-S2H หน่อยครับ
    ว่าอันไหนคุ้มค่า ทน น่าใช้กว่ากันเห็นชิพเดียวกันอ่ะครับ
    หรือมีรุ่นไหนที่น่าเล่นกว่าแล้วราคาพอกันหาซื้อง่ายอ่ะครับ

ตอนนี้ผมใช้
    M3A อยู่ถ้าจะเปลี่ยนมาใช้ 2 ตัวบนจะดีมั้ยครับ

ผม ของเดิมยัง ไม่แตกต่างกับ ของที่คุณใช้น่ะครับ เพราะว่า เปลี่ยนไปไม่คุ้มค่า เท่าไร แต่ถ้าสองตัวนั้น
    ความทนทานผมว่า GIGABYTE GA-MA78GM-S2H ตัวนี้ ดูดีกว่าน่ะครับ ส่วน ECS BLACK สวยดีครับ นานๆๆไปไม่รู้น่ะครับ จะมีปัญหาหา เรื่อง c บ่วมหรือ ป่าวเพราะ เจอมาเยอะครับ ECS C ยังเป็นรุ้นเก่าครับ

Comment

แนะนำ ถ้าใช้ cpu แรงๆๆ ก็เล่นพวก ABIT ไปเลยครับ แจ่มกว่า เยอะ ราคา เพิ่มอีก 800 เองครับ

Comment

มุมแดง ชื่อชั้น กระดูก ต้อง GIGABYTE GA-MA78GM-S2H
        มุมน้ำเงิน ECS BLACK ชื่อชั้นอาจเป็นลอง แต่เทียบกันปอนด์ ต่อ ปอนด์ อาจมีเฮ
        มุมแดงได้ ชื่อ ชั้น กระดูก แต่ขึ้นชกจริง อาจมีพลิกล็อค
        ส่วนมุมน้ำเงินได้ รูปมวย เหลี่ยมมวย สวยกว่าแยะ ถึงชื่อ ชั้น จะเป็นลอง ขึ้นชกจริง มี เฮแน่นอน
        ลองน้ำเงินยาวๆ ครับ

Comment

GB

Comment

คู่นี้เอา แบบน่าเชื่อถือก็ giga คับ

Comment

แล้ว msi k9a2 cf ล่ะครับเป็นไงบ้างเห็นราคาแพงกว่านิดหน่อยแอบสนอยู่ครับ
              ใครใช้เป็นไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by normal View Post
                แล้ว msi k9a2 cf ล่ะครับเป็นไงบ้างเห็นราคาแพงกว่านิดหน่อยแอบสนอยู่ครับ
                ใครใช้เป็นไงบ้างครับ
                เดินดูไม่เห็นมีขายเลย - -*

Comment

Working...
                X