Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ได้รับการ์ดจอ Spark 7600GS มาแล้วแต่ทำไมหน้าตาแปลกจังอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วันนี้ได้รับการ์ดจอ Spark 7600GS มาแล้วแต่ทำไมหน้าตาแปลกจังอ่ะครับ

เด๋วค่อยถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ คือตอนนี้อยู๋ข้างนอกเล่นเนตน่ะ แต่ผมไปดูในเวบยิ่งแปลกๆใจ

ผมได้ Spark 7600GS GDDR3 มานะครับ กล่องก็เหมือนในhttp://www.overclockzone.com/spin9/r...sli/index.html

ทุกอย่างครับ

แต่แปลกใจตรงพัดลมครับ ในรูปมันเปนพัดลมสีเขียวแบบครอบอ่ะครับ
    ในบทความหรือเวบต่างๆ 7600GS พัดลมมันเปนแบบนี้อ่ะครับ

แต่ของผมทำไมมันเปนพัดลมดำเหมือนกับ Spark 7900GS อ่ะครับ เหมือนกับในรูปนี้อ่ะครับ

หรือว่า Spark เค้าเปลี่ยนพัดลมใหม่แล้วอ่ะครับ เล่นเอาผมงงเลย ดีที่กล่องเขียนว่า Spark 7600GS GDDR3 นะ ไม่งั้นผมคงนึกว่าส่งผิดรุ่นมาให้แหงเลย

ตอนแรกผมก็หลงคิดว่ามันส่ง AGP มาให้ป่าวเนี่ย แต่ในกล่อง Spark ก็เขียนชัดเลยครับว่า PCI Express x 16

(หน้าตาก็เล่นเอาคล้ายของ AGP อ่ะครับ >3< เอาเปนว่าเด๋วจะถ่ายรุปมาให้ดูนะครับอาจจะเปนเยนๆ ตอนนี้เอารูปจากในเนตมาให้ดูก่อน เหอๆ)

Comment

ดูที่สล็อดเสียบคับง่ายดี

Comment

กล่องเขียน PCI Express 16 DDR3 7600GS ถูกต้องนะครับ

เอะใจตรงการ์ดเนี่ยแหละครับว่าทำไมเปนพัดลมดำ หรือเค้าเปลี่ยนพัดลมใหม่แล้ว??

Comment

ซื้อใหม่หรือว่ามือสองคับ
          ปล มองไม่เห็นรูปคับ

Comment

มือ 1 ครับ สั่งจาก JIB -3- รูปเอามาจาก Thanni นะครับ เหอๆ

คือ มันงงทำไมไม่ใช่พัดลมเขียว ทำไมเปนพัดลมดำอ่ะครับ -3-

Comment

แต่ผมไปดูที่ร้านมันเป็นพัดลมสีเขียวแบบครอบนะครับ (ร้านไรไม่รู้จำชื่อมะได้)

Comment

ล๊อตหลัง ๆ พัดลมเป็นตัวสีดำหมดแล้วครับ

ไม่ต้องกังวลครับ

ใช้ rivatuner เช็คดูว่าการ์ดตรงตามเสป็ค รึเปล่า แน่นอนกว่าครับ

Comment

มันเป็นคนละล๊อตการผลิต ตัวหลัง ๆ ชอบใส่ซิงค์ตัวใหญ่สีดำหมดแล้วละครับ แต่ความแรงยังคงอยู่

Comment

ถ้าเสียบได้ สเปคตรง เครื่องไม่มีปัญหา ก็ไม่เห็นต้องกังวลเลยนี่ครับ..............

Comment

ซิงค์ใหม่ดีกว่า ซิงค์เก่า

Comment

คือห่วงว่า พัดลมรุ่นเก่ากับใหม่อันไหนดีกว่าอ่ะนะครับ เหอๆ

แต่ท่าน guru ช่วยตอบแล้ว ขอบคุณมาก

Comment

เคยใช้มาแล้วทั้ง 2 อันทั้งเขียวทั้งดำ ผมว่าดำเย็นกว่านะ

Comment

ซื้อมาเมื่อ 3 วันที่แล้ว สีดำเหมือนกัน

Comment

วันนี้ได้ ชุดใหม่มาละ อิอิ

Comment

Working...
                              X