overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: วันนี้ได้รับการ์ดจอ Spark 7600GS มาแล้วแต่ทำไมหน้าตาแปลกจังอ่ะครับ

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

Default วันนี้ได้รับการ์ดจอ Spark 7600GS มาแล้วแต่ทำไมหน้าตาแปลกจังอ่ะครับ

เด๋วค่อยถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ คือตอนนี้อยู๋ข้างนอกเล่นเนตน่ะ แต่ผมไปดูในเวบยิ่งแปลกๆใจ

ผมได้ Spark 7600GS GDDR3 มานะครับ กล่องก็เหมือนในhttp://www.overclockzone.com/spin9/r...sli/index.html

ทุกอย่างครับ

แต่แปลกใจตรงพัดลมครับ ในรูปมันเปนพัดลมสีเขียวแบบครอบอ่ะครับ
    ในบทความหรือเวบต่างๆ 7600GS พัดลมมันเปนแบบนี้อ่ะครับ

แต่ของผมทำไมมันเปนพัดลมดำเหมือนกับ Spark 7900GS อ่ะครับ เหมือนกับในรูปนี้อ่ะครับ

หรือว่า Spark เค้าเปลี่ยนพัดลมใหม่แล้วอ่ะครับ เล่นเอาผมงงเลย ดีที่กล่องเขียนว่า Spark 7600GS GDDR3 นะ ไม่งั้นผมคงนึกว่าส่งผิดรุ่นมาให้แหงเลย

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

ตอนแรกผมก็หลงคิดว่ามันส่ง AGP มาให้ป่าวเนี่ย แต่ในกล่อง Spark ก็เขียนชัดเลยครับว่า PCI Express x 16

(หน้าตาก็เล่นเอาคล้ายของ AGP อ่ะครับ >3< เอาเปนว่าเด๋วจะถ่ายรุปมาให้ดูนะครับอาจจะเปนเยนๆ ตอนนี้เอารูปจากในเนตมาให้ดูก่อน เหอๆ)

OverclockZone Member benzmore's Avatar
    เมืองตามพรลิงค์

ดูที่สล็อดเสียบคับง่ายดี

กล่องเขียน PCI Express 16 DDR3 7600GS ถูกต้องนะครับ

เอะใจตรงการ์ดเนี่ยแหละครับว่าทำไมเปนพัดลมดำ หรือเค้าเปลี่ยนพัดลมใหม่แล้ว??

OverclockZone Member benzmore's Avatar
    เมืองตามพรลิงค์

ซื้อใหม่หรือว่ามือสองคับ
    ปล มองไม่เห็นรูปคับ

มือ 1 ครับ สั่งจาก JIB -3- รูปเอามาจาก Thanni นะครับ เหอๆ

คือ มันงงทำไมไม่ใช่พัดลมเขียว ทำไมเปนพัดลมดำอ่ะครับ -3-

ยังอ่อนหัด
    Guest

แต่ผมไปดูที่ร้านมันเป็นพัดลมสีเขียวแบบครอบนะครับ (ร้านไรไม่รู้จำชื่อมะได้)

ผู้มาเยือน....
    Guest

ล๊อตหลัง ๆ พัดลมเป็นตัวสีดำหมดแล้วครับ

ไม่ต้องกังวลครับ

ใช้ rivatuner เช็คดูว่าการ์ดตรงตามเสป็ค รึเปล่า แน่นอนกว่าครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

มันเป็นคนละล๊อตการผลิต ตัวหลัง ๆ ชอบใส่ซิงค์ตัวใหญ่สีดำหมดแล้วละครับ แต่ความแรงยังคงอยู่

OverclockZone Member iaung's Avatar

ถ้าเสียบได้ สเปคตรง เครื่องไม่มีปัญหา ก็ไม่เห็นต้องกังวลเลยนี่ครับ..............

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ซิงค์ใหม่ดีกว่า ซิงค์เก่า

คือห่วงว่า พัดลมรุ่นเก่ากับใหม่อันไหนดีกว่าอ่ะนะครับ เหอๆ

แต่ท่าน guru ช่วยตอบแล้ว ขอบคุณมาก

OverclockZone Member PapibasicZ's Avatar

เคยใช้มาแล้วทั้ง 2 อันทั้งเขียวทั้งดำ ผมว่าดำเย็นกว่านะ

OverclockZone Member thrasher's Avatar

ซื้อมาเมื่อ 3 วันที่แล้ว สีดำเหมือนกัน

OverclockZone Member thrasher's Avatar

วันนี้ได้ ชุดใหม่มาละ อิอิ

OverclockZone Member neoentry's Avatar

ผมยู้จิผมไปซื้อเค้าเอามาให้เลือก2แบบเลยทั้งใหม่ทั้งเก่าแต่ผมเลือกอันเก่ามางะ T.T อันเก่าพัดลมมันเป่าความร้อนออกด้านหลังบอร์ดแต่อันใหม่มันเป่าลงบอร์ดป๋มเยยเอาอันเก่ามา รู้งี้เอาอันใหม่ก๊ะดีงะฮือๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member PoUnD's Avatar

คนละล๊อตครับ เคยเห็น7600 ซิ้งค์ดำมาเหมือนกัน...(มาตอบไม่ทันคนอื่น ฮือๆ)

OverclockZone Member neoentry's Avatar

อ่าวกำละทำไมตัวที่ผมซื้อมามันซิ้งเก่าแต่มันไม่เหมือนในรูปhttp://www.overclockzone.com/spin9/r...428_resize.JPG นี้หละคับเนี่ยมันมีซิ้งเป็นอลูมิเนียมบนแรมมาด้วยทั้ง4ตัวเลยงะ ป๋มโดนของมือ2มาเป่าค๊าบเนี่ยพี่น้องค๊าบบบซิ้งมันเป็นอลูมิเนียมปะคับรุ่นนี้ จากในรูปของผมจะมีซิ้งด้านบนละก็ด้านขวาบนหลังแรมมาด้วยง่า T.T แต่วอยที่แปะไว้กะที่บาร์โค๊ดมันก็ลงล๊อตของมา12/12/2006นะคับถ้าซิ้งดำใหม่มันจะลงปี2007

OverclockZone Member top41's Avatar

เอ๊ะ งง

ตามในรูปเลยคับตรงที่ป้ายสีขาวๆมันเป็นซิ้งอะคับ แต่ตัวแรกมันไม่มีนี่คับแล้วของป๋มมานมาไงหนะคับเลยสงสัยว่าป๋มโดนของมือ2มาเป่าค๊าบ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks