Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้หมายความว่าไงฮับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้หมายความว่าไงฮับ

คือผมรันตัวเกมขึ้นมาก็เป็นแบบนี้คับ

คืออะไรฮ่ะ Crack ไม่ตรงกันหรอคับ

หรืออะไร

ดันให้ แจ่ในนั้นบอกให้ลงใหม่ ลองลงใหม่รึยังครับ

Comment

ฟ้องแบบนี้น่าจะเกี่ยวกับพวก DX 9 นะครับ
      ลองหาไฟล์ d3dx9_37.dll โดย Search จาก Google ดูนะครับ
      จากนั้นนำไฟล์ที่ได้ไปลงใน Windows\system 32 ครับ
      เข้าเล่นเกมใหม่
      ถ้าหากยังเข้าไม่ได้อีก แนะนำว่าให้ Uninstall เกมแล้วลงใหม่
      จากนั้นลง DX 9 ที่แถมมากับตัวเกมด้วยครับ
      คิดว่าทำตามนี้ ยังไงคราวนี้น่าจะเข้าเล่นเกมได้แล้วล่ะครับ

Comment

ลง DX9 ครับ

Comment

ตามคุณ chevsarato งับ ไม่ก็โหลด DX9 ตัวล่าสุดมาลงงับ
          http://download.microsoft.com/downlo...008_redist.exe

Comment

Originally posted by chevsarato View Post
            ฟ้องแบบนี้น่าจะเกี่ยวกับพวก DX 9 นะครับ
            ลองหาไฟล์ d3dx9_37.dll โดย Search จาก Google ดูนะครับ
            จากนั้นนำไฟล์ที่ได้ไปลงใน Windows\system 32 ครับ
            เข้าเล่นเกมใหม่
            ตามนี้ครับ ง่ายๆ และได้แน่นอน
            ผมเป็นมาหลายเกมแล้ว และแก้ด้วยวิธีนี้ล่ะ

Comment

ขอบคุณมากๆๆคับผม

Comment

เอ่อ...ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับ ขอถามต่อจากนี้ คือว่าผมเล่นเกมส์PES2008 อ่าครับแล้วผมลองเลือกคู่ที่แข่งกับรีลมาดริด แล้วปรากฏว่ามันก็ขึ้นข้อความดังนี้อ่าครับ แต่กับทีมอื่นไม่เป็น อีกอย่างเวลาเปิดเว็บไว้บางทีมันก็ขึ้นเหมือนกันไม่ทราบว่าเป็นอะไร

Comment

กำ...ไม่มีคนตอบซ่ะงั้น

Comment

Originally posted by waiwai View Post
                    เอ่อ...ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับ ขอถามต่อจากนี้ คือว่าผมเล่นเกมส์PES2008 อ่าครับแล้วผมลองเลือกคู่ที่แข่งกับรีลมาดริด แล้วปรากฏว่ามันก็ขึ้นข้อความดังนี้อ่าครับ แต่กับทีมอื่นไม่เป็น อีกอย่างเวลาเปิดเว็บไว้บางทีมันก็ขึ้นเหมือนกันไม่ทราบว่าเป็นอะไร
                    มองปัญหาไม่ออกอ่ะครับ แต่ขอเดาว่าน่าจะเกิดจากไวรัสหรือแอดแวร์บางตัว (จากที่เห็นว่าบางทีเปิดเว็ปแล้วมีปัญหา) แนะนำให้ลองฟอณืแมตเครื่องลงวินโดว์ใหม่ แต่ก่อนอื่นลองเอาแผ่นเดียวกันกับที่ลงเครื่องคุณไปลองติดตั้งที่เครื่องอื่นดูก่อน ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็แสดงว่าเป็นที่ตัววินโดว์ครับ

Comment

Originally posted by waiwai View Post
                      เดาว่า
                      1.แรม เสีย
                      2.PSU เสีย
                      3.Windows เสีย
                      4.เกม เสีย

Comment

เปลี่ยนแครกงับ

Comment

Working...
                        X