Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา DVD writer ไฟไม่เข้าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา DVD writer ไฟไม่เข้าครับ

อาการ ตอน boot เครื่อง ไฟที่ dvd ไม่มีกระพริบ ดูใน bios ก็ไม่เจอครับ

- มีท่านใดเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ แก้ไขอย่างไร
    - ถ้าจะเอาไปซ่อมที่พันทิพย์ มีร้านไหนเชื่อใจได้บ้างครับ

ฺBoard ใน DVD ช็อต จ้า

มีประกันก็เอาไปเคลม หมดประกันก็ส่งช่างซ่อมบอร์ดที่มีฝีมือ ครับ

Comment

1. เพิ่งเอาdvdมาเสียบหรือป่าวครับ ถ้าเพิ่งเอามาเสียบผมเคยเจอ สายไฟบางเส้นมันเสียน่ะครับ พอดีเป็นเส้นที่เอาไปเสียบdvd
      2. ถ้านานแล้ว ก็อาจจะเกิดสนิมที่ขั้ว ลองดูนะครับว่าเป็นสนิมป่าว

ถ้าไม่ใช่2ข้อนี้ก็เอาไปเคลมเหมือนท่านDevil2006ว่าเลยครับ

Comment

Originally posted by king View Post
        1. เพิ่งเอาdvdมาเสียบหรือป่าวครับ ถ้าเพิ่งเอามาเสียบผมเคยเจอ สายไฟบางเส้นมันเสียน่ะครับ พอดีเป็นเส้นที่เอาไปเสียบdvd
        2. ถ้านานแล้ว ก็อาจจะเกิดสนิมที่ขั้ว ลองดูนะครับว่าเป็นสนิมป่าว

ถ้าไม่ใช่2ข้อนี้ก็เอาไปเคลมเหมือนท่านDevil2006ว่าเลยครับ

ใช้มานานแล้วครับ แต่มาเมื่อวานนี้ boot เพิ่งจะสังเกตุ ดูแล้วไม่เห็นสนิมนะ

อาจจะเป็นที่ board ท่านใดมีร้านแนะนำหรือเปล่าครับ ไม่รู้ซ่อมนานหรือเปล่า ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

ผมอยู่เชียงใหม่ ถ้าต่างจังหวัด หรือ กทม ผมไม่รู้ครับว่ามีที่ไหนมั้ง

ต้องลองให้ท่านอื่นมาแนะนำดู

ส่วนราคาไม่น่าจะเกิน 4 ร้อย นะ

Comment

สงสัยบอรืดข้างในจะพังอะครับ

Comment

เบื่อพวกที่ชอบตอบตามคนอื่น

Comment

ข้างบนนิสัยแย่จิง แน่จิงก็ลงเมมสิ

Comment

Working...
                X