Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ 4870x2 เล่นได้ทุกเกมส แบบปรับทุกอย่าง สุด รึป่าวครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ 4870x2 เล่นได้ทุกเกมส แบบปรับทุกอย่าง สุด รึป่าวครับผม

ไม่ได้เล่นเกมมานานมากๆ เลยไม่ทราบว่าตอนนี้มีเกมส์อะไรที่ภาพสวยๆบ้าง เลยอยากสอบถามว่า 4870x2 มันจะเล่นเกมที่ภาพสวยๆในตอนนี้ แบบปรับ detail ทุกอันให้ max หมดเลยได้ไหมครับ (ลายละเอียด ~1.1368*768 2.1680*1050 3.1080p)
    อยากเล่นเกมแบบปรับสุดๆทุกอย่างดูบ้าง แต่ถ้า 4870x2 ไม่ไหว ผมก็จะได้ไม่ซื้ออ่าครับ
    ปล.ที่ไม่เล่นพวก r280 เพราะว่า เน้นดูหนังอ่าครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำและความคิดเห็นนะครับ

spec อื่นๆ
    Q6600 @3.2
    ram 4gb 800
    Veloci raid0

ขอบคุณครับผม
    Last edited by pizpizza; 1 Oct 2008, 14:39:03.

สำหรับตอนนี้ ผมว่า 4870x2 น่าใช้ผมลองปรับ cysis warhead ไปทุกอย่างสุดๆทั้ง AAx8 ก็ยังใช้ได้ดีไม่พบอาการกระตุก แต่ร้อนไปนิด 82 องศาครับ

Comment

Originally posted by CLS 380 View Post
      สำหรับตอนนี้ ผมว่า 4870x2 น่าใช้ผมลองปรับ cysis warhead ไปทุกอย่างสุดๆทั้ง AAx8 ก็ยังใช้ได้ดีไม่พบอาการกระตุก แต่ร้อนไปนิด 82 องศาครับ
      อ่าครับผมขอบคุนมากครับ มีคำถามเพิ่มอีกนิดนะครับ

1. 4870x2 มันมี sink เปลี่ยนรึป่าวครับ (ถ้าไม่มีมานก็คงต้อง 82ต่อไป กำ)
      2. แล้วถ้าจะซื้อเอายี่ห้ออะไรดีครับผม เห็น review เมืองนอกบอก Paloit ไรเนี่ยดีสุด งงว่าในไทย
      มียี่ห้อไรบ้างครับแล้วอันไหนดีสุดอ่าครับ
      3. เรื่องราคา ตอนนี้ กับ สิ้นปี กับ ปีหน้า น่าจามีการเปลี่ยนแปลงยังไงบ้างครับผม
      4. มันจามีรุ่นใหม่ออกมาอีกรึป่าวครับ เช่น x2 oc ไรงี้อ่าครับ กลัวซื้อแล้วตกรุ่น

ขอบคุณมากครับผม
      /วินครับ

Comment

มาดูคนมีตังค์เค้าคุยอะไรกัน

Comment

คือ... ผมใช้ 4850 เล่น CrysisWarhead ปรับสุดทุกอยู่ 1440*900 ลื่นเป็นผีลูกอ๊อดเลย แต่ออนไลน์กระตุกครับ(เนท1M เล่นเซิฟนอก)

Comment

พูดซะอยากได้

Comment

Originally posted by Comma View Post
              พูดซะอยากได้
              ผมก็อยากได้สุดๆอยู่
              แล้วลายละเอียด 1920*1050 กับ 1680*1050 ปรับสุดเอาอยู่มะครับผม
              กิเลส ของ มนุษย์........

Comment

ผมใช้4870*2อยู่นะครับใช้ได้ดี เเต่เรืองความร้อนผมใช้ riva tuneปรับพัดลมเอาครับเวลาเล่นเกมส์ก็ปรับไว้ซัก 55% ความร้อนประมาณ 60-65C ครับ ส่วนเรื่องการเล่นเกมส์ไม่มีปัญหาครับเล่นได้หมด
                Crysisก็โอเคนะครับไม่มีกระตุกที่ปรับสุด

Comment

มันยอดจิงๆ

Comment

ก้มหน้าก้มตาอ่านไป

Comment

ตอนนี้ผมมี 4870x2 สองตัว ผมจะคลอสฟายได้ไหมครับ

Comment

สอยมาเลยครับ เพราะอย่างไร ยังได้ลอง ได้ใช้ ถ้าไม่ถูกใจ ก็เอามาปล่อย ที่ it market ถูกหน่อย ก็มีคนรอรับอยู่แล้ว
                        ถ้าสอยได้อย่างไม่ขัดสน แล้วไม่สอยนี่ ยังไง ๆ มันก็ค้างคาใจอยู่

ส่วนบาง rep. กระแนะกระแหน ว่า คนมีตัง ผมว่า ยังดีกว่า ให้เค้าเอาตังไปซื้อ เหล้าเททิ้ง ขวดละ 3-4 พัน อีกนะ ผมว่า

Comment

สำหรับผมถ้าภาพสวยสุดตอนนี้ก็ต้อง Crysis หรือ Crysis Warhead ผมเล่น HIS HD4870X2 ใช้ Driver 8.9 ที่ความละเอียด 1680x1050, AA4X, AF16X ใช้โปรแกรม Fraps จับ ได้ Minimum Framerate ประมาณ สิบกว่าๆครับ
                          ถ้าช่วงชุลมุนหรือบางด่านที่โหดๆหน่อยก็มีหลุดสิบบ้าง (ผมจะไม่บอกว่ามันกระตุกหรือไม่กระตุกเพราะแต่ละคนมองไม่เหมือนกัน แต่ผมจะพูดถึง Framerate จริงเป็นหลัก)
                          สรุปก็คือเกม Crysis ที่การปรับเกมสูงสุดยังไม่มีการ์ดจอตัวไหนที่เล่นเกมนี้ได้ราบรื่นที่ความละเอียดสูงๆพร้อมเปิด AA,AF ในความคิดเห็นของผม

Comment

ผมเห็นด้วยนะ บางทีเหล้าแพงกว่าอีก

Comment

กินเหล้ายี่ห้อถูกๆดิครับเยอะแยะไป
                              เมาแบบพอเพียง

Comment

Working...
                              X