Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปี 2009 มีเกมน่าเล่นเพียบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปี 2009 มีเกมน่าเล่นเพียบ

เท่าที่ทราบและน่าเล่นสำหรับผมคือเกม PROTOTYPE ครับใครเคยเห็นเกมนี้แล้วก็เข้ามา
    ให้รายละเอียดกันหน่อยนะครับดูตัวอย่างเกมได้
    ดูตัวอย่าง1
    ดูตัวอย่าง2
    เป็นเกมที่น่าเล่นมากกกก

แจ่ม ๆ

Comment

ดูแล้วคงรัปทาน เครื่อง น่าดู

Comment

ตัวเอกเท่มากๆ อยากทราบสเปคจัง เกมคล้ายๆ การ์ตูนเรื่อง ARMหัตย์เทพมืออสูร เลยหงะ
        Last edited by sorakit1; 1 Oct 2008, 15:51:33.

Comment

เกมนี้จัดว่าเป็นเกมน่าสนใจมากๆเกมนึงเลยนะครับ
          และก็ติดเรตแน่ๆ เพราะเล่นกินกันดิบๆในใจกลางเมืองเลย (หิวจัด) 5555
          รออยู่เหมือนกันครับ

Comment

เพิ่มเติมนิดนะครับ เกมนี้เป็นแนว Action-Adventure ครับ
            ใช้มุมมองบุคคลที่สามดำเนินเรื่องราวครับ
            โดยสถานที่ๆตัวเกมอ้างอิงถึง เท่าที่ทราบเหตุเกิดใจกลางเมือง New York ครับ
            ตัวละครเอกที่เราจะได้บังคับคือ Alex Mercer ซึ่งมีพลังพิกลพิศดาร
            ซึ่งเขาจะกินสิ่งมีชีวิตอื่นๆ เพื่อนำความสามารถของสิ่งนั้นๆเข้ามาสู่ตัวเขาครับ
            ทราบคร่าวๆเท่านี้นะครับ

Comment

PROTOTYPE ชื่อคุ้นๆ อะ มันใช่อันเดียวกับเกมส์ยานสมัยก่อนที่เล่นบนเครื่อง Famicom หรือเปล่าครับ

Comment

HAWX เกมเดียวครับ

Comment

Originally posted by k_vijit View Post
                  PROTOTYPE ชื่อคุ้นๆ อะ มันใช่อันเดียวกับเกมส์ยานสมัยก่อนที่เล่นบนเครื่อง Famicom หรือเปล่าครับ
                  ไม่ใช่ครับ
                  เกมนี้ เนื้อหาจะเกี่ยวกับความปกติทางพันธุกรรม (DNA) ของ Alex Mercer (ตัวเอกที่เราบังคับ)
                  โดยเกมนี้จะว่าไปก็เปิดกว้างในลักษณะเดียวกับ GTA ครับ
                  คือ เราสามารถท่องไปทั่วในมหานคร New York ได้อย่างอิสระ
                  เที่ยวไล่ล่ากัดกิน ฉีกทึ้งกระชากลากถูมนุษย์ตาดำๆได้ (โหดอะไรเช่นนี้ 5555)
                  คร่าวๆก็เท่านี้ล่ะครับ

Comment

ปี 2009 ตอนนี้ผมเล็ง

Battlestations: Pacific
                    Burnout Paradise
                    Fuel
                    Guitar Hero: Metallica
                    Mafia II
                    This Is Vegas
                    Tom Clancy's EndWar
                    Tom Clancy's H.A.W.X.
                    Wheelman
                    .....
                    ..
                    Call of Duty ๖ ????
                    NFS ภาคต่อไป 555

Comment

โหดโคตร เหมือนว่าเราจะเล่นเป็นตัวร้ายเลยแฮะ

Comment

ผมฟังรายละเอียดที่ผู้สร้างเกมออกมา พล่าม ให้ฟังจับใจความได้ว่า พระเอกถูกดัดแปลงพันธุกรรมในร่างกลายจนมีความสามารถผิดธรรมชาติโดยที่ตัวเราสูญเสียความทรงจำต่างๆและไล่ล่าหาความความเป็นมาของตัวเอง
                        Alex(ตัวเอก)มีความสามารถในการดูดกลืน DNA ของทุกๆสิ่งที่มีเลือดมาเพื่อเพิ่มความสามรถให้กลับตัวเองและยังดูดเอาความทรงจำของคนที่ถูกดูดกลืนมาด้วย ตัวเอกจะมีทั้งความดีและชัวอยู่ในตัวเองซึ่งขึ้นอยู่กับเราว่าจะเล่นไปในแนวใหน -*- เป็นเกมที่ตอนแรกจะวางขายปลายปี 2008 แต่เลื่อนออกไปเป็น ต้นปีถึงกลางปี 2009 เซงมาก
                        เกมนี้ลงเครื่อง PC PS3 XBOX360 ครับไม่รู้ว่ามาเมืองไทยจะโดนแบนรึเปล่ากลัวมาก ตั้งตารอนะเนี่ย-*-

Comment

น่าเล่นดีครับ

Comment

นัยนึง เค้าคือ เดสมอนด์ ไมล์ ที่มีตาเหยี่ยวและโดน ดร.วิดิช ฉีด ยาโปรโตไทป์ เข้าไป

ทำให้ มีพลังเหนือมนุษย์ และต้องทำภารกิจเหมือนต้นตระกูล Altair ที่ไล่ฆ่าพวกตัวแสบสมัยยุคครูเสด

อิอิ

Comment

แหล่ม

Comment

Working...
                              X