Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง 775 กะ Am2 เลือกใครดีครับ >,< !~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง 775 กะ Am2 เลือกใครดีครับ >,< !~

อยากจัด ใหม่ซักชุดอ่าคับ เป็นเครื่องแม่เลย พอดีจะเปิดร้าน พอจามี Spec ในร้านแล้วคับ แต่อยากจะจัดให้เครื่องหลักให้มันแรงๆซักหน่อย จา ใช้ S.775 หรือ Am2 ดีงับ

ปล. LCD ใช้ยี่ห้อไหนดีคับ จะซื้อยกโหลเลย
    Last edited by ZaKaChI; 15 Mar 2007, 06:47:18.

ถ้าเครื่องแม่เอาไว้แค่เช็คตังหรือทำอื่นๆ 775 ก็ได้ครับ

แต่ถ้าเอามาเล่นเกม am2 สดใสกว่า

Comment

775 ดีกว่าครับ

Comment

775 เน้นถูก

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
          775 เน้นถูก
          775 นี่ ถูกกว่า Am2 หรอคับ - -''a
          ผมว่า 775 คง เป็น Intel Core2 Dual E6600
          ถ้า Am2 คง AMD AM2 X2 4200+

ถ้าเลือก Socket ได้แล้ว อย่างอื่นคงจับจุดได้หน่อย ^^"

Comment

กำๆ โทดทีครับ ผมเมาไปหน่อย

นึกว่า 754 กับ AM2 -*-

Comment

โทดทีนะครับ เมาจริงๆ ชอบจำ 775 เปน 754 ประจำ เหอๆ -3-

แต่เปนผมผมเชียร์ am2 ครับ (AMD )

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
                775 นี่ ถูกกว่า Am2 หรอคับ - -''a
                ผมว่า 775 คง เป็น Intel Core2 Dual E6600 ...12,990ถ้า Am2 คง AMD AM2 X2 4200+...7,190

ถ้าเลือก Socket ได้แล้ว อย่างอื่นคงจับจุดได้หน่อย ^^"

*** ชอบอันไหนเลือกอันนั้นดีกว่าครับ...แล้วแต่ศรัทธา

Comment

ถ้ามี งบ ถึง 40k ไม่กังวลเรื่อง งบอะไร อยากได้แรง ๆ เอาซัก E6600 เป็นต้นไป

ก็เล่น 775 ดีกว่านะครับ หมายถึง 775 ที่คู่กับ C2D นะครับ

ถ้าจะใช้พวก 775 P4 หรือ Dual core ธรรมดา ถ้าอย่างนั้นเล่น AM2 จะดีกว่า

Comment

คับ ช่วยทดลองจัดให้หน่อยจิงับ ^^'' ทั้ง Am2 X2 และ 775 Core2 Dual
                    Last edited by ZaKaChI; 23 Jan 2007, 11:10:26.

Comment

มีงบตั้ง 40k

จับ conroe ยัดลง 775 เลยค้าฟ...

ถ้าไม่เล่น conroe

ผมว่าไปเล่น AM2 จะดีกว่า

Comment

" นานาจิตตัง " แล้วแต่ชอบละก็แล้วแต่กาตังในเป๋าอานะค๊าบ แต่ถามแบบนี้แนวๆล่อเป้าเวยงิงิ ก็อย่างที่ท่านด้านบนบอกงะถ้าเอามาทำงานแนวๆแลนเดอหรือครีเอดก็ไปฝั่งIntel 775 แต่ถ้าเอาทางเกมส์ก็ไปทางAMD AM2ดีก่า มันอยู่ที่คุณเยยหละแม่คุณคงใช้งานเครื่องซัก10%อีก90%อะคุณแหงๆ แต่ผมก็เชียทาง775นะอิอิเพราะดูหลังๆกระแสAMDแผ่วๆไป - -ๆ ผมเองก็ใช้775ด้วยมั้งอย่าเชื่อผมนะถามใจตัวเองดีก่า

Comment

เวงกำ ไม่ใช่เครื่องของแม่ คร๊าบบบบบบบบบ แม่ผม อยู่บนสวรรค์ หละคับ >O< หมายถึง เครื่องที่ผมเล่นเอง ในร้าน Internet Cafe ของผมอะคับ กรำ ! ^^''

ปล. ตอบเร็วมากๆเลยครับ ขอบคุณทุก Rep นะงับ
                          ปล2. ผมก็ว่า ล่อๆไงมะรู้ อิอิ แต่ผมว่ามันก็มีหลายคนนะคับที่ เป็นเหมือนผม 775 กะ Am2 โคตรจะเลือกยากเลย >,<
                          ปล3. เครื่อง ในร้านผม AMD Am2 3500+ หมดแล้วอ่างับ เลย อยากลอง 775 เทพๆ ซักชุด ^^"
                          ปล4. เท่าที่รู้มา Am2 เรื่อง Ram คงดีสุด เพราะมัน รองรับ Bus ได้เต็มประสิทธิภาพ แต่ ยังไงซะ Am2 ตัวเลือก M/B ค่อนข้างน้อยไปหน่อย ^^"
                          Last edited by ZaKaChI; 23 Jan 2007, 11:20:29.

Comment

555+

เครื่องแม่ -*-

เค้าหมายถึงเครื่องหลักในร้านน่ะครับ -3-

Comment

ไม่รู้ว่าเป็น มุข ของเค้ารึป่าวนะ อะกึ อะกึ หยอกแรงเชียว - -''a

Comment

Working...
                              X