Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 ใครโม BIOS ถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 ใครโม BIOS ถามหน่อยครับ

คืออยากทราบว่าใครเคยใช้ไปออสตัวนี้มั้งอ่ะครับ
    1. HD4850 Hard Overclocked. DF Core 750MHz Mem 1100MHz Auto Cool Fan.
    GPU Core upper Limit 850MHz
    Memory Upper limit 1300MHz
    Vcore Modded to 1.175V for hard Overclocking.
    link
    แล้วผลเป็นไงมั้งครับ

น่าลองๆๆ

ใครลองแล้วมาบอกหน่อยๆ

Comment

ก็ถ้า Mod bios มานไฟMaxที่1.158คับ ลากได้stable 720/1150 ถ้าpencil mod 800+

Comment

ไม่รู้นะ ผมว่าแก้เอง core ซัก700/1075 เอาเซพไว้ก่อน ถ้าเกินกว่านี้ไหวก็oc เองในrivatuner มันขึ้นอยู่กับการ์ด+อื่นๆด้วย ขี้เกียจเจอกระทู้ATI มีปัญหา เล่นแล้วเด้ง ค้าง ดับ ใช่ว่าทุกการ์ดมันจะการันตรีค่านั้นไฟเท่านั้นได้ ของผมแค่core 710 เล่นgrid เจอภาพแตกเป็นช่วงๆกับบางสนามแล้ว แถมเด้งต่างหาก เกมส์อื่นสบายๆ core เกินกว่านั้นก็ไหว เกมส์Gridนี่ต้องลดcoreเหลือ700ถึงเล่นได้นาน(เปลี่ยนcoolingแล้วด้วย)

ณ ตอนนี้ไม่ต้องกังวลเรื่องoc core เกิน700ไม่ได้แล้ว เพราะrivatuner 2.10 มันoc hd48xxx ได้แล้ว

Comment

ว้า ชักกัวแล้วสิ

Comment

Working...
          X