Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับ จะซื้อคอมใหม่ ชุดนี้ขาดอะไรอีกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับ จะซื้อคอมใหม่ ชุดนี้ขาดอะไรอีกไหมครับ

กะว่าจะใช้ยาวเลยครับไม่อัพแล้ว จะมีอะไรเพิ่มอีกไหมครับ และอะไรไม่แมชบ้างครับ

CPU - QX9650 3.00 GHz.
    MB - ASUS P5-NSLI หรือ ASUS MAXIMUS EXTREME
    RAM - 4096/1066 OCZ 2RPR10664GK x 4 ตัว
    HDD - 1024/7200 WESTERN SATA x 2 ตัว
    HDD - 1024/7200 MAXTOR Harddisk EXTERNAL
    DVD - LG 16X BLU-RAY
    VGA - GF280 x 2 ตัว
    MON - LCD 24'' ACER P241WAID
    SOU - CREATIVE 7.1 Channel
    SPE - CREATIVE INSPIRE 5.1
    PU - 750 WATT

โปรแกรม (แท้)
    WINDOWS VISTA BUSINESS
    MICROSOFT OFFICE PRO 2007

รู้สึกเสียดายตังส์ยังไงไม่รู้ครับ....

ถ้าคุณทุ่มขนาดนี้...จะได้คอม สุดยอดไป 6 เดือน....หลังจากนั้นก็ค่อนๆแปรสภาพเป็นคอมกากๆ....

แต่ถ้าลดสเปคแบบ คุ้ม แต่แรง...ค่อยๆอัพไป...จะแรงได้ไม่ต่ำกว่า 2 ปี....

คิดดูนะครับ...

Comment

Originally posted by hkp7m8 View Post
      รู้สึกเสียดายตังส์ยังไงไม่รู้ครับ....

ถ้าคุณทุ่มขนาดนี้...จะได้คอม สุดยอดไป 6 เดือน....หลังจากนั้นก็ค่อนๆแปรสภาพเป็นคอมกากๆ....

แต่ถ้าลดสเปคแบบ คุ้ม แต่แรง...ค่อยๆอัพไป...จะแรงได้ไม่ต่ำกว่า 2 ปี....

คิดดูนะครับ...
      เห็นด้วยครับ

Comment

ตามข้างบนเหมือนกันครับ

เดี๋ยว I7 ก็จะมาปีหน้า แล้วมันจะยังนานอยู่อีกหรือเปล่าครับ (ถ้าไม่พูดถึงความพอใจ ไม่พอใจ)

Comment

ตามข้างบนเหมือนกันครับ

เดี๋ยว I7 ก็จะมาปีหน้า แล้วมันจะยังนานอยู่อีกหรือเปล่าครับ (ถ้าไม่พูดถึงความพอใจ ไม่พอใจ)
          ว่างั้นอ่ะของอย่างนี้ไม่มีวันรู้จบ พัฒนาไปเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ซื้อเลย 555
            จะแรงไปไหนกาน
            ยังใช้p3อยุ่เลย ลื่นปรู๊ดดดดด

Comment

ลองเอาเผื่ออนาคตหน่อยก็ดีครับ ลด cpu ลง ลดบอร์ดพอใส่ ddr 3 ได้ ระดับหนึ่ง
              ถ้าไม่คิดอัพก็ซื้อเลย 555 เพราะท่านซื้อท่านก็ใช้ ความพอใจอยู่ที่ท่าน ถ้าท่านพอใจท่านก็ไม่อยากอัพใหม่

Comment

จริงๆเครื่องท่านในลายเซ็นมีก็แรงอยู่นะครับ เปลี่ยน cpu กับ VGA ก็เล่นเกมสบายแล้ว
                แต่อยากเทพจิงก็
                HDD เอา Raptor 10000rmp 2 ตัว Raid 0 ครับ
                แล้วเอา WD 1TB อีกตัวมาไว้เก็บไฟล์
                ตัว External คงไม่ต้องใช้หรอกครับ ต่อ e-SATA เอาไม่ก็หา Hot swap panel มาใช้

psu เอา 1000watt+ ไปเลย

Sound กับ ลำโพงยังไม่เทพเลยครับ

Comment

PSU 750watt จะพอหรอ...

จอ 24 นิ้วเล็กไปครับ เอาเป็น LCD TV 40 นิ้วแทนไปเลยดีกว่า

Mainboard มันรับแรมได้แค่ 8GB ยัดไป 16GB มันก็ไม่เข้ากันน่ะสิ

ram
                  monitor
                  psu

ไม่เข้ากันครับ

Comment

สเปคขนาดนี้
                    PSU 750 วัตต์ ไม่น่าจะพอ 800 วัตต์อาจจะฉิวเฉียด ให้ชัวร์ก็สัก 900 วัตต์ขึ้นไป
                    แรงจริงๆ....

Comment

น่าจะรอ สิ่งใหม่ๆที่กำลังเข้า (ระวังมันกำลังมา)

Comment

ขาด case+mouse+kb.
                        คอมระดับนี้คงไม่ซื้อ md,oker หรอกนะ

ขอแซวหน่อย

Comment

ลำโพง เปลื่ยนเป็น Bose ตัวที่เป็น 5.1 อ่ะครับ

Comment

เห็น spec แล้วรู้สึกแปลกๆ แบบข้างบนค่อนข้างเทพ ด้านล่างชักตกลงมา..

CPU - QX9650 3.00 GHz. <--- QX9650 ไม่รู้เอามาทำไม Q9550 ก็เกินพอแล้ว แต่ถ้าอยากได้ QX ก็จัดไป
                            MB - ASUS P5-NSLI หรือ ASUS MAXIMUS EXTREME <--- คอมฯจะเทพแล้วก็ Maximus Extreme ซิครับ
                            RAM - 4096/1066 OCZ 2RPR10664GK x 4 ตัว <--- RAM ถ้าเป็น MB ตัวนี้มันต้อง DDRIII นะไม่ใช่ DDRII แล้วยัดไปทำไมตั้ง 16GB ไม่ได้ยิ่งใส่ยิ่งดีนะ ยิ่งเยอะเครื่องยิ่งหน่วงเพราะพื้นที่มันเยอะ แล้วถ้า DDRIII 16GB ของ OCZ ตกไป 4 หมื่นแล้ว
                            HDD - 1024/7200 WESTERN SATA x 2 ตัว <--- HDD ถอย 640GB 2 ตัวมา RAID กันก็ได้ แล้วตัวเก็บข้อมูลค่อยไปยัดเยอะๆ
                            HDD - 1024/7200 MAXTOR Harddisk EXTERNAL
                            DVD - LG 16X BLU-RAY <--- Blu-Ray ยังไม่มี 16X นะ สงสัยอันนี้ DVD-Writer ถ้าจะ Blu-Ray เอาอย่างอื่นนอกจาก LG เถอะ
                            VGA - GF280 x 2 ตัว <--- 4870X2 ตัวเดียวก็เทพแล้ว ไม่ก็ถอย 4870X2 CF กันเลย แรงกว่าเป็นไหนๆ แต่ขึ้นอยู่กับตัว MB ด้วยถ้า MB ที่ผมว่า SLI หมดสิทธิ์
                            MON - LCD 24'' ACER P241WAID <--- จอไม่ 30" ไปเลยละ Spec ขนาดนี้
                            SOU - CREATIVE 7.1 Channel <--- คอมฯเทพแต่เสียง ' - '?
                            SPE - CREATIVE INSPIRE 5.1 <--- พอกันเลย
                            PU - 750 WATT <--- 280GTX ตัวเดียวยังกลัวจะไม่พอเลย ถ้าจะ SLI หรือ CF มุ่งไป 1000W เลย

โปรแกรม (แท้)
                            WINDOWS VISTA BUSINESS <--- เอาทำไมแค่นี้ spec ขนาดนี้ต้อง Ultimate x64 แล้ว
                            MICROSOFT OFFICE PRO 2007

PS. อันนี้ไม่ได้จะว่านะครับ แต่เห็นจัด Spec เทพขนาดนี้ แต่การจัดมั่วไปหมดแบบนี้ ผมว่าใช้ไม่คุ้มค่าเงินที่จ่ายเลย มีไว้อวดอย่างเดียว
                            Last edited by asphere; 2 Oct 2008, 11:43:10.

Comment

อ่านหลายความเห็นแล้วกลัวเลยครับ

จริงๆจะซื้อพรุ้งนี้แล้วนะ ชะงักเลย ได้คิด........

ส่วนเสียง ผมไม่ค่อยเน้นอะครับ ที่บ้านมีห้องดูหนังอยู่แล้ว เลยลดต้นทุนหน่อย

สเปกนี้ผมก็ให้หลายๆคนแนะนำเลยได้ชุดนี้ออกมา

ตอนนี้เลยได้คิดว่า
                              - ซื้อไปก็ตกรุ่นเร็ว
                              - อัพจากตัวเดิม
                              - เหลือเงินไปทำอย่างอื่น
                              - รออีกนิดให้มีอะไรที่ดีออกมาก่อน

......

Comment

Working...
                              X