Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อเล่นเกมหนักๆ งบไม่เกิน3หมื่นรุ่นดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อเล่นเกมหนักๆ งบไม่เกิน3หมื่นรุ่นดีครับ

ซื้อเล่นเกมครับ

เอาแบบที่เล่นเกม Battle Field 2142 online
    สเปคเกมประมานี้ครับ
    CPU: Intel Pentium 4/AMD Athlon 3.0 GHz or equivalent
    RAM: 1.5GB
    Video Card: 256MB DirectX compliant video card, Pixel shader 2.0 and above. (AGP and PCIe only)
    Sound card: Sound Blaster X-Fi series from Creative Labs
    Hard Drive space: 2.2GB of space is required to install the game

เอาของ Acer นะครับ เล่นเกม ใช้โปรแกรมต่างๆ autocad photoshop ตัดต่อหนังไฟล์ใหญ่ๆ
    รุ่นอะไรดีครับ 25000-30000
    เน้นการ์ดจอ
    ผมดูสเปคโน๊ตบุ๊กไม่เป็น
    Last edited by wasapol; 1 Oct 2008, 19:30:54.

เกมที่คุณบอก แล้วสเปกที่คุณต้องการ งบประมาณ 30000ผมว่า
    -ซื้อเดสท๊อปดีกว่า เหตุผลเพราะ
    -เดสท๊อป ราคา30000ได้แรงกว่า notebookราคา30000
    Notebook เค้าเอาไว้ ออกนอกสถานที่ ใช้งานเรียบง่าย ประหยัดพลังงาน
    ความคล่องตัวสูงกว่า เดสท็อปแน่นอน แต่แลกกับราคาที่สูงกว่าเมื่อสเป็กเท่ากัน

Comment

เล่นเกมส์หนักๆ เอา ps3 ดีกว่าครับตังค์เหลือได้ psp นอกบ้านอีกเครื่อง พวกนี้เขาออกแบบไว้รองรับการเล่นเกมส์แบบหนักๆ ตามที่ต้องการเลยครับ

ส่วน notebook เขาออกแบบไว้ทำงานครับ ถ้าจะเล่นเกมส์หนักๆ ต่อให้การ์ดจอโครตเทพเจ้าชั้น7 ก็เล่นเกมส์หนักๆ ไม่ได้อยู่ดีถ้าไม่เสียบปลั๊ก -*- (สรุปซื้อ notebook เล่นเกมส์ ก็ต้องเล่นที่บ้าน หรือหาปลั๊กอยู่ดี) เล่นจากแบตนี่่กระตุกเหมือนทรงเจ้าเลยครับ เสียเงินเยอะขนาดนี้แต่ไม่ได้ใช้ความเป็น mobile จากมันเลย คิดดีแล้วหรือครับ ^^

Comment

^__^ 30000 นี่..... จะเหลือเงินอีกเยอะ ถ้าท่าน เปลี่ยนไปซื้อ Desktop เพื่อเล่นเกมส์....

Comment

แนะนำให้ Desktop ดีกว่าหรือไม่ก็ xbox(ถ้าเอามาเล่นเกมส์อย่างเดียว) เลยครับ Desktopเสป็คสูงกว่า S41 ผมอีก S41 4หมื่น Desktop ผม3หมื่นกว่าแรงแบบเทียบไม่ติด9800GTX กับ 8600(ในราคาถูกกว่า) ถ้าใช้ NB เล่นเกมส์ผมลองเปิด crysis high ไม่เสียบแบตกระตุก+แบตยุบลงอย่างน่าใจหายจาก 90% เหลือ 45% ในทันที NB เหมาะกับคนที่เดินทางบ่อยๆครับและอีกอย่าง NB เล่นเกมส์ ต้องเตรียมไว้ 4หมื่นอัฟครับผมเองเดินทางบ่อยขึ้นล่อง 4 จังหวัดทุกอาทิตย์
          กรุงเทพ สมุทรปราการ ชลบุรี ระยอง เลยต้องซื้อมาใช้

Comment

ถ้าจะไม่แบกไปไหน เอาDesktopเถอะครับ โน็ตบุ๊คเล่นได้ แต่งบขนาดนี้คงเล่นไม่มันส์

ว่าแต่ BF2142ไม่มีConsoleนี่ ถ้าจะให้ไปซื้อConsoleกัน งั้นต้องหนีไปเล่นHALO3/ Gears of War/ Army of Two Onlineผ่าน Xbox Liveเอาล่ะครับ มันส์ถึงใจแน่ีๆ

Comment

สักห้าหมื่นค่อยน่าคุยหน่อยครับ สามหมื่นไม่ไหว เล่นเกมเบาๆ ยังแอบยากเลย

Comment

ขอบคุณมากๆครับที่ช่วยตอบ
                ไม่เล่นเกมสเปคสูงๆก็ได้ครับ ช่วยเลือกไห้หน่อยนะครับ คิดหนักมากๆ -- --

เลือกอันไหนดีครับ
                Acer Aspire 4925G-602G25Mn (AWM0X016)
                Acer Aspire 4530-701G25Mi (ARD0X014)
                Acer Aspire 4930G-732G25Mn (AQL0X107)

CPU AMD Turion . Intel Core 2 Duo แล Intel Centrino อันไหนใช้เล่นเกมได้ดีครับ ผมดูไม่เป็นเลย
                และการ์ดจอ NVIDIA GeForce 9300M GS - NVIDIA GeForce 9100M G จะเลือกแบบไหนดีครับ

Comment

Originally posted by wasapol View Post
                  ขอบคุณมากๆครับที่ช่วยตอบ
                  ไม่เล่นเกมสเปคสูงๆก็ได้ครับ ช่วยเลือกไห้หน่อยนะครับ คิดหนักมากๆ -- --

เลือกอันไหนดีครับ
                  Acer Aspire 4925G-602G25Mn (AWM0X016)
                  Acer Aspire 4530-701G25Mi (ARD0X014)
                  Acer Aspire 4930G-732G25Mn (AQL0X107)

CPU AMD Turion . Intel Core 2 Duo แล Intel Centrino อันไหนใช้เล่นเกมได้ดีครับ ผมดูไม่เป็นเลย
                  และการ์ดจอ NVIDIA GeForce 9300M GS - NVIDIA GeForce 9100M G จะเลือกแบบไหนดีครับ
                  งบเท่านี้เ่นเกมก็โอเคนะ เบนคิวs41คับเป็นจีฟอส8600 แรงกว่า9300 และออนบอด9100 ที่ท่านเลือกมา เล่นนีสฟอปรับสุดได้ pes2008 ปรับสุดได้ cod4 ปรับสุด

Comment

Working...
                  X