Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะไปสั่งจอง G50V อะคับช่วยตัดสินใจด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะไปสั่งจอง G50V อะคับช่วยตัดสินใจด้วยครับ

เค้าบอกมัดจำไว้ 5000 แล้วเดือนหน้าขอเข้าก็ไปจ่ายส่วนที่เหลืออะครับ ที่คุยกันไว้มัน 69k คับรวม vat แล้วประมาณ 71k ครับ

แต่นะครับมันไม่ได้บอกว่าเป็น ซีรี่อาไรอะคับบอกแค่ G50V แค่นี้ครับไม่ได้มี A1 ไรต่อเลยที่ผมได้ลองโทรไปสอบถามที่ Asus แล้วนะครับ เค้าบอกเข้ามาเดือนหน้า แต่ซาเป๊กนะครับ

CPU T9400 6MB FSB 1066
    Ram 4 GB
    VGA 9700GT DDR 3
    HDD 320 GB
    รู้สึก DVD-ROM จะเป็นแบบธรรมดานะครับคงไม่ได้เป็น บูลเลย์

เท่าที่ทราบก็ประมาณนี้อะคับใครมีไรอัพเดทมั้งก็ช่วยบอกด้วยนะครับ

เพราะที่รู้ HDD มันน่าจะ 250*2 = 500 อะครับแต่เป็น 320 เองเหอๆช่วยแนะนำด้วยครับขอบคุณมากๆครับ จาปายสั่งจองวันอาทิตย์ที่ 5 ตุลานี้แล้วครับ

หนับหนุนเพราะ 9700GT นะนี่

Comment

อิอิ แต่เสียดาย HDD 320 เองกะทำ เรท T___T

Comment

ขุดๆเด่วตก >_< ช่วยๆกานหน่อยน้าคร๊าบ ไว้เอามา review คร๊าบบบ

Comment

แต่คิดๆแล้ว 71k นี้ออก PC ได้อย่างเทพเลยนะเนี้ยเหอๆ แล้วที่เหลือไปซื้อ iPhone ได้อีกอิอิ

Comment

Originally posted by timemachine View Post
            เค้าบอกมัดจำไว้ 5000 แล้วเดือนหน้าขอเข้าก็ไปจ่ายส่วนที่เหลืออะครับ ที่คุยกันไว้มัน 69k คับรวม vat แล้วประมาณ 71k ครับ

แต่นะครับมันไม่ได้บอกว่าเป็น ซีรี่อาไรอะคับบอกแค่ G50V แค่นี้ครับไม่ได้มี A1 ไรต่อเลยที่ผมได้ลองโทรไปสอบถามที่ Asus แล้วนะครับ เค้าบอกเข้ามาเดือนหน้า แต่ซาเป๊กนะครับ

Ram 4 GB
            HDD 320 GB
            รู้สึก DVD-ROM จะเป็นแบบธรรมดานะครับคงไม่ได้เป็น บูลเลย์

เท่าที่ทราบก็ประมาณนี้อะคับใครมีไรอัพเดทมั้งก็ช่วยบอกด้วยนะครับ

เพราะที่รู้ HDD มันน่าจะ 250*2 = 500 อะครับแต่เป็น 320 เองเหอๆช่วยแนะนำด้วยครับขอบคุณมากๆครับ จาปายสั่งจองวันอาทิตย์ที่ 5 ตุลานี้แล้วครับ
            ซื่อมาแล้ว ซื่อ hdd 320gb มาอีกสักลุกก้ดีนะครับ ได้เป้น 640gb

จะได้เข้าคอนเซ็ป หน้ากล่อง "Double-Barrelled Rig For Ultimate GamePlay" อิอิ

Last edited by warcar1345; 2 Oct 2008, 09:22:49.

Comment

กำตังเหลือขอบ้างซิ อิอิ...

Comment

Originally posted by timemachine View Post
                แต่คิดๆแล้ว 71k นี้ออก PC ได้อย่างเทพเลยนะเนี้ยเหอๆ แล้วที่เหลือไปซื้อ iPhone ได้อีกอิอิ
                ทำใจกับเทคโนโลยีครับ ตอนซื้อ G1Sn ยังคิดเลยซื้อ LCD TV เทพกับ Home-Theather แหล่มๆได้สบายๆ

Comment

Ram 4 GB
                  HDD 320 GB

คุณจขกท.สั่งที่ไหนเหรอครับ ผมอยากได้มากๆ
                  ขอบคุณครับ

Comment

Big It นะครับสั่งได้เลย มัดจำไว้ก่อน สิบเปอร์ แล้วก็มาเอาของพร้อมจ่ายตังด้วยเดือนหน้าครับอิอิ

Comment

Originally posted by warcar1345 View Post
                      ซื่อมาแล้ว ซื่อ hdd 320gb มาอีกสักลุกก้ดีนะครับ ได้เป้น 640gb

จะได้เข้าคอนเซ็ป หน้ากล่อง "Double-Barrelled Rig For Ultimate GamePlay" อิอิ

เอรู้สึกมันจะเป็น G50 เฉยๆอ่าคับไม่มี V แล้วขนาดจอไม่รู้ปรับได้ถึง 1680 รึป่าวอะคับอิอิ เสียวๆอยู่เพราะ ซาเป๊กที่เข้ามาไทยมันแป่งๆ ว่าแต่ท่านใดพอรู้บ้างคับว่า ถ้ายัด HDD 320 อีกลูกเข้าไปมันจะได้ป่าวคับอยากทำเรท อิอิอิ แถมที่ดูจากในโบชัวนะคับ Rom ไม่ใช่บูลเลย์ และที่สำคัญ ไวเรสก็ไม่เห็นเป็น n เลยคับมีแต่ b/g = =' ไม่รู้ซาเป๊กในโบชัวมันผิดหรือว่า ไม่มีจิงๆก็ไม่รู้ เหอๆ
                      Last edited by timemachine; 2 Oct 2008, 21:17:27.

Comment

สเปกที่เข้าไทยมันไม่เปมือนกับสเปกที่เมืองนอกอ่าครับ

Comment

ไม่ทราบว่าBig IT สาขาพิษณุโลกเขาจะมีให้สั่งหรือเปล่า

เพราะผมอยู่พิดโลกอ่าครับ

Comment

Big IT ที่ จขกท. สั่งคือสาขาไหนเหรอครับ

Comment

วันนี้ไปหยิบโบชัวร์มาดูสเป็ก g50v อีกรอบ เห็นแล้วมันดูเอาเปรียบผู้บริโภคเหลือเกิน
                              hdd 320 gb -->> เมืองนอก 250x2=500gb
                              wlan a/b/g -->> เมืองนอก a/b/g/n
                              webcam 1.3 -->> เมืองนอก 2.0
                              ลำโพง ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าสเป็กเดียวกันป่าว เพราะมันไม่ได้เขียนไว้

สรุป ราคาแพงกว่า แต่ความคุ้มค่าถือว่าเอาเปรียบผู้บริโภคอย่างยิ่ง สำหรับเงินที่เสียไป 7 หมื่น

ผมอ้างอิงจากคนโพสในกระทู้นี้นะครับ
                              http://forums.overclockzone.com/foru...=291872&page=6

Comment

Working...
                              X