Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงกับอาการมันครับ ผู้เชี่ยวชาญมาเเนะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงกับอาการมันครับ ผู้เชี่ยวชาญมาเเนะที

มันเป็นอาการที่บูทไม่ขึ้นอาไรเลยอ่าครับ

เป็นอย่างงี้ คือพอเวลาเปิดเครื่องเเล้ว มันไม่ยอมบูทอาไรเลย ต้องกดF12 หรือ DELย้ำๆมันถึงจาติด
    บางทีเปิดครั้งเเรกก้อติดเลย เเต่รีสตาร์ดเเล้วก็เป็นอีก จอมืดอย่างเดียว ไอ้ที่ไม่ติดนี่คือว่ามันไม่ขึ้นscren ที่บอกยี่ห้อเมนบอดอ่าคับ พอจะทราบไหมว่ามันเป็นอ่าไร ผมก็เคยซ่อมเองมาเยอะเเต่อาการแบบนี้งงมาก ไม่รู้ว่าเป็นที่ภาคจ่ายไฟรึปล่าว ผีเข้าผีออก บางทีก้อบูทเข้าเองได้โดยที่ไม่ต้องกดF12 หรือ DEL
    ท่านใดรู้ช่วยบอกทีครับ
Working...
X