Announcement

Collapse
No announcement yet.

(ขอโชเกรียนซักครั้ง)มีงบ1แสนจัดให้ผมชมหน่อย-*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (ขอโชเกรียนซักครั้ง)มีงบ1แสนจัดให้ผมชมหน่อย-*-

อยากรู้อะคับ

เพราะเผื่ออนาคต
    งานเข้า
    น้าผมเดิมพันผมด้วยคอมงบ1แสน
    ถ้าสอบเข้ามหาลัยรัฐได้หล่ะก้อจะไห้งบ1แสน
    -*-
    ไปซื้อคอมไหม่ไหย่bigยกชุดจะเอาอะรายก้อเอา-*-
    เผื่อไห้ผมได้ฝึกอนิเม โอ่วววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว
    งานเข้าหล่ะคาวนี้
    เวนแล้ว ต้องทุ่ม 1 ปี ลุยเละเผื่อคอมและอนาคตที่ดี
    ช่วยหน่อยนะคับอยากรู้ว่าจะได้ซักแค่ไหน
    (ถ้าเกิดได้จิง)

ปล.อาจโชเกรียนแต่ก้อยากรู้
    ปล.2 เปงกำลังใจไห้ผมด้วยเน้ออออออออออออออออออออออออออ

บอกน้าขอเป็นเงินสด 1แสน ได้มาแล้วเอาไปแบ่งซื้อคอมซัก 4-5 หมื่น ที่เหลือเก็บไว้กินหนม

Comment

^
      ^
      ^
      ^
      ^
      ถ้าน้าผมให้ซื้อแต่คอมอะคับ

Comment

กว่าจะถึงสเปคตอนนี้ก็เหลือหมื่นเดียวเองมั้งคับ

Comment

คุณมีน้าที่น่ารักมากๆเลย

Comment

Q9650 19,480
            ASUS RAMPAGE EXTREME INTEL X48 15,500
            G.Skill DDR3 F3-12800CL7D-4GB HZ 4GB 1600MHz (2GBx2) 10,500
            WD 300 GB RAPTOR 10000 RPM SATA II 10,500
            PowerColor HD4870 X2 2GB DDR5 18,390
            ASUS DVD-RW 20X (2014L1T) ''SATA'' LightScribe 850
            GIGABYTE ODIN PRO 800W 5,900
            CASE 3,500
            LCD 26" SAMSUNG T260 Time 2 ms. - อัตราความคมชัด 20000:1 HDMI 19,000

= 103,620

เป็นตัวอย่าง ปีหน้าน่าจะได้บลูเรย์ + HD4870 X2 CF + QXxxx ด้วยเลย

หรือไม่ก็รอเอา Nehalem เทพๆสักชุดครับน้อง เป็นกำลังใจให้ครับขยันๆ

ปล. รู้แล้วว่าเอ็นเข้า ม.รัฐดีกว่าเข้าเอกชนยังไง...

สมัยตอนพี่เอ็นได้ มข. ก็ได้เหมือนกัน (ได้ค่ารถสองแถวเข้าไปรายงานตัว) --" 55555+

Comment

ตั้งใจอ่านหนังสือ ไม่ยากหรอกครับ ที่จะสอบติด ขึ้นอยู่กับตัวน้องเองล่ะงานนี้ !!!

Comment

ผมว่าเอาเงินที่ได้ไปดาวน์รถแท็กซี่มาขับ ขยันๆหน่อยก็ได้เดือนละ20000-30000 บาทแล้ว เพราะเป็นรถของเราเอง ขำๆน่ะครับ แต่ขอให้เอ็นติด ม.รัฐและกัน สาธุ!!!! ถ้าเกิดได้จริงขอพี่สัก 5 % พอและ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะน้อง *0*

Comment

เอาเวลาไปอ่านหนังสือครับ เรื่องคอมไว้คิดทีหลัง

รับรองอาจจะได้มากกว่าคอมงบ 1แสน

Comment

เอ่อถ้าสมมุติว่าติดจริง แล้วน้าชิ่งล่ะ ^^

Comment

ตอบให้ก็ได้

ก็แห้วไง ฮิฮิฮิ.....

ปล.อ่านหนังสืออย่างเดียวไม่พอหรอกครับ ต้องเข้าใจในเนื้อหาที่เราอ่านด้วย
                      ถึงจะทำข้อสอบได้ ถ้าอ่านไม่เข้าใจ อ่านไปก็ไร้ประโยชน์ครับ

Comment

อนาคต มันมักไม่ตรง

Comment

ซื้อคอมซักสามหมื่นพอ ทีเหลือเก็บเป็นเงินฝาก จะเวิร์คกว่าเยอะ

Comment

สเปก ตาม ลายเซ็นต์ครับ

Comment

มีงบแสน ผมว่า ซื้อคอมตอนนี็วัก 3 - 4 หมืน ก็น่าจะพอแล้วครับ เก็บไว้ อนาคต มีดีกว่าสมัยนี้หลายเท่า

Comment

Working...
                              X