Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นเพื่อนๆเรื่อง Mainbord หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นเพื่อนๆเรื่อง Mainbord หน่อยครับ

คือตอนนี้ปัจจุบันผมใช้ M/B ของ Asus รุ่น P4P800s-x
    แล้วมันเสียครับคือผมไปเคลมมารอบนึงแล้ว มันก็กลับมาเสียอีก
    เลยตัดสินใจจะซื้อใหม่ จะขอความคิดเห็นเพื่อนๆๆหน่อยครับว่า
    M/B ในปัจจุบันตอนนี้มีรุ่นอะไรบ้างที่ผมจะซื้อมาแทน รุ่น P4P800s-x
    ได้บ้างครับ เอาของ Asus เหมือนเดิมแหละครับ คือผมจะใช้ CPU เดิม การ์ดจอเดิมหมด
    จะเปลี่ยนแค่ M/B อย่างเดียวครับไม่อยากเอาไปเคลมแล้วครับ..ขอบคุณครับ

ไม่มีแล้วแหละครับ ASUS Socket 478 ของใหม่อ่ะครับ ถ้าจะเปลี่ยนแค่บอร์ดมีแต่ของจีนอ่ะครับจำยี่ห้อไม่ได้ ต้องลองเดินหาดูที่พันทิพย์ด้านหลังๆชั้น 3-4 อ่ะครับ ถึงจะได้ของใหม่ ราคาไม่น่าเกิน 1,000 ครับ

Comment

ลองหามือ 2 ดูครับ
      น่าจะได้ยี่ห้อที่ตรงใจกว่า

Comment

Working...
      X