Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆพี่แนะนำทีครับผมจะใช้บอร์ดตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆพี่แนะนำทีครับผมจะใช้บอร์ดตัวไหนดีครับ

CPU AMD x2 Athlon 4800 คือผมอยากได้เป็นการ์ดจอออนบอร์ดครับ แบบว่าคืองบยังน้อยครับกะใช้ไปสัก1-2เดือนแล้วเดี๋ยวค่อยซื้อการ์ดจอมาใส่ เน้นเล่นเกมส์ออนไลน์อาทิSF SA Cabal FIFA ฯลฯ ดูหนัง โหลดไฟล์ต่างๆ งบก็มีประมาณ1500-1800ครับ แนะนำบอร์ดเสร็จแล้วช่วยแนะนำBus Ram ให้ด้วยนะครับคือผมไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลย อีกนิดครับบอกชื่อร้านที่ขายด้วยครับย่านพันธ์ทิพย์

อีกนิดนึง พอดีบอร์ดเครื่องเก่าเสียแล้วผมนำไปเคลมพันธ์ทิพย์ชั้น4(จำชื่อร้านไม่ได้)แต่เขาไม่มีของให้ เขาบอกให้ทิ้งไว้ซ้อม พอสัก2อาทิตย์กว่าๆผมไปเอา เขาบอกว่าซ้อมไม่ได้ส่งคืนทั้งๆที่ประกันเหลือ1ปีกว่าๆแบบนี้ผมจะทำยังไงได้บ้างครับ ใครรู้ก็แนะนำทีครับ

ขอบคุณมากครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ง่ะ ประกันเหลือ ของไม่มี เค้าต้องเปลี่ยนรุ่นใหม่ให้ซิครับ อาจจะเพิ่มเงินนิดหน่อย หรือได้มาเลย แล้วประกันก็นับ 1 ใหม่ด้วย เอาคืนแบบไม่รับผิดชอบได้ไง ถ้าประกันหมดก็ว่าไปอย่าง

Comment

กรำแท้

Comment

1.mb ออนบอร์ดที่คุ้มๆตอนนี้ ก็จะเป็นชิป HD3200 อ่ะคับแรงๆ
        ส่วนงบ1400-1800.-ที่ว่า คงจะได้ประมาณ MSI K9A2VM-F V2
        ราคา 1450.- แต่ไม่รู้มีของรึป่าว ลองโทรถามตัวแทนจำหน่ายเองนะคับ
        ถ้าให้ดีเพิ่มงบเป็น 2300.- เอา ecs black780 จะคุ้มกว่า เล่นเกมส์ที่
        ท่านว่ามาได้หมดคับ สบายๆ
        2.ประกันร้านแน่เลยแบบนี้ - -* เก็บใบเสร็จ+ใบประกันไว้รึป่าวคับ ลอง
        ไปคุยกะร้านอีกที ถ้าซ่อมไม่ได้ รึไม่มีของรุ่นเดิม เราขอเอารุ่นใหม่แต่เพิ่ม
        เงินแทนได้ไม๊ เพราะยังไงก็อยู่ในระหว่างประกัน ถ้าไม่ยอมคงต้องไป สน.
        แจ้งความเอาเรื่องมันเลย - -* แต่กลัวร้านจะอ้างว่าเราทำพัง อยู่นอกการ
        รับประกันอ่ะดิ แย่เลย.........................

ยังไงซื้อบอร์ดใหม่ ดูประกันศูนย์ไว้นะคับ อย่าเอาประกันร้าน เด่วจะเศร้าอีก

Comment

ใบเสร็จไม่มีแล้วครับมีก็มีแต่บัตรประกันอะครับ เดี๋ยวผมจะลองดูอีกทีครับ ครั้งนี้จะพาพวกน้าๆที่เป็นตำรวจไปเป็นเพื่อนด้วยด้วยครับ

Comment

อีกนิดนึงครับ Ram ใช้บัสเท่าไรเหรอครับ สำหรับบอร์ดตัวนี้ครับ

ขอบคุณมากครับบบบบบบบบบบ

Comment

ถ้าร้าน ไม่ให้เปลี่ยน ลองไปแจ้งความเลยนะครับ แล้วเอาไปแจ้งความไปให้ร้านดู

Comment

MSI K9A2VM-F V2 ตัวที่ #4 แนะนำก้ได้ครับ
                คุ้มดี ไม่แพง แต่อยู่ที่ว่ามีของหรือเปล่า เท่านั้นเอง
                ลองโทรถาม www.advice.co.th

ram ชม นี้คุ้ม
                เอา bus 800 ละกัน

ปล. บอร์ดตัวนี้ผมสอยมาเผื่อไว้ตัวนึง
                ถ้าหาไม่ได้จริงๆ PM มาละกัน

Comment

Working...
                X