Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำเรื่องบอร์ดให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำเรื่องบอร์ดให้ทีครับ

คือ เครื่องคอมพ์ของผม ใช้บอร์ดของ Abit NF๗ - s อญู่ครับผม แต่ ตอนนี้
    บอร์ดมัน เดี้ยงไปแล้ว หลังจากที่พยายามขืนใช้มาหลายเดือน ผมก็เลยอยาก
    จะซื้อบอร์ดใหม่มาใช้ครับ แต่ ดูๆ อาการแล้วพบว่า ผมจะต้องซื้อ Hardware
    ใหม่อีกหลายชิ้นเลยทีเดียว มันพอจะมีทางเป็นไปได้ไม๊ครับ ที่ผมจะสามารถหา
    บอร์ดที่ ใช้กะอุปกรณ์ดังนี้ได้ครับ
    ๑. AMD Barton ๒๘๐๐+ (Socket A)
    ๒. HDD IDE (๒ ลูก) HDD SATA (๑ ลูก)
    ๓. DDR Ram (Bus ๔๐๐) ๒๕๖ MB สองแถว
    ๔. CD-RW อีก ๒ ตัว
    ๕. VGA Card แบบ AGP ๘X อีกหนึ่งตัว

หรือ ถ้าผมต้องซื้อใหม่ ที่เป็น AMD ๙๓๙ ก็ ลองแนะนำผมก็ได้ครับ คือ อยาก
    ให้เครื่องมันใช้งานได้ และ คุ้มค่ามากที่สุดอ่ะครับ

socket A ตอนนี้ เหลือแต่มือสองแล้วครับ หายาก

ลองดู 754 ครับพวก sempron
    socket นี้ก็ยังใช้กับอุปกรณ์ตัวเก่าได้ครับ

แต่ถ้าไม่สนแรมเก่า+VGA เลือก AM2 ไปเลยครับ

Comment

Working...
    X