Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาละซิ NB เปิดไม่ได้อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาละซิ NB เปิดไม่ได้อ่ะ

อาการเหมือน แบตหมด อ่ะครับ เปิดไม่ได้เลย

แต่ปัญหา ไม่ใช่ แค่นั้น

ตรง Adapter ที่มีไฟ ซึ่งปกติ เสียบแล้ว ไฟจะสว่าง อยู่ นิ่ง
    แต่คราวนี้ไม่ กระพิบ ซะงั้น ไฟไม่เข้าในเครื่อง
    ถอดแบต มาเสียบ Adapter อย่างเดียวก็อาการเดียวกัน
    ก่อนหน้านั้น 30 นาที ยังใช้งานได้ ปกติ แบต ตอนนั้นเหลือ ประมาณ 1 ชม.
    ซึ่งก็แบตไม่น่าจะหมด แต่เปิดไม่ติดเลย

ใครเคยมีอาการแบบ นี้บ้าง มั้ย ครับ
    แก้ยัง ไง บอกที

อ้อ.. ACER 4520G TL-58 ครับ

อยากรู้ว่าเป็นอะไร ส่งศูนย์ครับพี่น้อง

Comment

เมนบอล์ดช๊อตครับ ส่งศุนย์อย่างเดียว อาการเดียวกับที่ผมซื้อเครื่องใหม่เลยซื้อมาได้วันเดียวเปิดที่บ้าน อาการเป็นแบบนี้เลย เค้าเลยเอาตัวใหม่มาให้ครับ

Comment

ง่ะ... แล้ว ผมเอา HDD คืนได้ มั้ย อ่ะครับ

หนังเพียบ
        ครึ ครึ

Comment

ส่งศูนย์ ไปแล้ว..

ยังไม่รู้ อาการ
          รอประมาณ 2-3 วัน จะรายงาน คร้าบ..

Comment

อย่าบอกนะว่ามีสติกเกอร์ Nvidia ติดอยู่ -"-

Comment

Originally posted by G_Seed View Post
              อย่าบอกนะว่ามีสติกเกอร์ Nvidia ติดอยู่ -"-
              ถูก....

แต่ไม่น่าเกี่ยวนะ
              เพราะ จอมันปกติอยู่อ่ะ

Comment

Nvidia ทำพิษอีกแล้ว 555+ บรืษัทเมื่อไหร่จะออกมายอมรับซะทีนี่ยิ่งไม่ยอมรับยิ่งทำให้ลูกค้าหายนะ

Comment

มานมาอีกแล้วว คร้าบบ
                  มันมากับจอมืด -"-

Comment

ได้กลับมาแล้ว คร้าบ...

สรุปคือ ช็อต

แต่ไม่รู้ ว่า อะไรช็อตกันแน่
                    เพราะ ช่างเปลี่ยน หมด เลย
                    mb / cpu (up เพิ่มเป็น TL60 เนื่องจาก TL58 ไม่มีของ ) / inverter board

ตามนั้น

Comment

ไม่รู้อาการที่แน่นอน

Comment

Working...
                      X