Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำโน๊ตบุ๊ค ราคาประหยัดหน่อยครับ ประมาณ 17000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำโน๊ตบุ๊ค ราคาประหยัดหน่อยครับ ประมาณ 17000

พอดีจะซื้อโน๊ตบุ๊คให้น้อง แต่มีงบไม่เกิน 17000 บาทครับ ช่วยแนะนำที ขอบคุณมากครับ

บอกลักษณะการใช้งานด้วยครับ

จริงๆ งบ 17000 ก็มีให้เลือกไม่เยอะหรอกครับ สเปคก็จะพอๆ กันหมดแหละ แต่ที่ต้องเลือกคือ

มันมี Netbook กะ Notebook ราคาพอๆ กัน แต่จุดประสงค์การใช้งานคนละแบบ
    - Netbook ก็เน้นหิ้ว ตัวเล็ก เล่นเน็ตพิมพ์งาน เช่น Asus EEEE, Acer Aspire One
    - Notebook ก็...สเปคดีกว่า Netbook ขนาดมาตรฐานในราคานี้ก็ 14.1 นิ้ว หิ้วบ่อยๆ กล้ามขึ้น แต่ใช้งานสบายกว่า Netbook

Comment

ไม่เอา netbook ครับ ใช้แบบธรรมดาครับผม ดูหนัง ฟังเพลง พิมพ์งานนิดหน่อย มี ไวเลสก็ดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรบคำแนะนำนะครับ

Comment

netbook ก็ดูหนัง ฟังเพลง ได้หมดนี้ครับ ?

Comment

อืม...ถาม คห. บนว่า จิงๆ netbook ก็ทำงานได้เท่าที่คุณบอกนะครับ

แต่ถ้าไม่เอา netbook ก็..14.1 นิ้วสถานเดียว ขอไม่แนะนำยี่ห้อครับ เลือกเองแล้วแต่ชอบ สเปคไม่ต่างกัน VGA on board ชัวร์ๆ

CPU ก็ลองมองเป็น T2130, T2370, T2390, T2410 ละกันนะครับ RAM ก็..ยัดเข้าไปเท่าที่งบจะอำนวย แต่แนะนำที่ 2GB (ดูจากงบน่าจะไม่พอ เพราะต้องโดน VAT อีก)

สเปคที่ได้ในราคาตามนี้ คงประมาณ V3607TU ในลายเซ็นผมอ่ะครับ

Comment

Hp 520 (รุ่น Celeron)อ่ะครับ ผมซื้อมาราคา16900 ครับผม^^
            ถ้าเล่นเน็ต ฟังเพลง ก็สบายๆครับ(อับแรมเพิ่มอีกหน่อยจะดีมาก)
            ผมนี้ใช้แบบทารุณมาก โหลดบิต ทำAutoCad และอื่นๆอีกมากมาย

Comment

Working...
            X