Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่่อยครับคอมมีปันหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่่อยครับคอมมีปันหา

คือ ตอนแรกลบแอนตี้ใวรัสออไปใชช้ อวาส ครับ พอลบแล้วลงไหม่ไม่ได้คอมแฮ้งไปเลย ฟอแมทลงไหม่ครับ แล้วลง อวาสได้ แต่ยังไม่ทำอะไรรีสตาทร์แอนตี้ใวรัสไม่ทำงาน ลบออกไม่ได้เปิดมาเด้งออกตลอด ฟอแมท เอาอันอื่นมาลง รีสตาท แล้วใช้ไม่ได้ทุกอัน เด้งเหมือนกัน มีข้อสงสัย
    1.ผมว่าติดใวรัสที่ไดร D ใช่ไหมครับ
    2.เซียนๆๆช่วยทีครับ จนปัญญาแล้ว

ถูกต้องครับ ผมว่าไวรัสมันฝังที่ drive d:อย่างที่คุณเข้าใจ เท่าที่ดูอาการผมว่าไวรัสตัวนี้(อานมีหลายตัว)
    มันพยายามblock antivirus ทุกตัวที่ติดตั้ง แต่ที่แน่ๆ registry ของคุณเละแน่นอนครับ
    ลงวินโดว์ใหม่สถานเดียว ก่อนลงวินโดว์ใหม่ถ้าให้ชัวร์ ถอด HDD ออกไปสแกนเครื่องอื่นแน่นอนกว่าครับ

เดี๋ยวนี้ไวรัสมันเยอะมากครับ antivirus มันออก patch ไม่ทันครับไวรัสเกิดใหม่ทุก วินาที
    แต่ ตัวอัพเดทมันออกทุกครึ่งชั่วโมงมันจะทันได้ไงครับ......ทำใจ......
    Last edited by pinyo_2008; 22 Oct 2008, 20:38:10.

Comment

ผมเคยโดนเหมือนกันครับ เป้าหมายหลักของมันคือทำลาย registry
      สรุป ก็เลยต้องลงวินโดใหม่ ขำๆ คับ คิดไรมากแค่ไวรัส มันไม่ทำให้เมนบอร์ดคุณระเบิดหรอก คับ

Comment

สู้ๆครับ

Comment

Working...
        X