Announcement

Collapse
No announcement yet.

m2n/5000+ลากได้3gพอไหวไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m2n/5000+ลากได้3gพอไหวไหมคับ

ผม ปรับบัสได้231*13 เอง อ่าคับ จะทามไห้มานแรงกว่านี้ ได้ไหมคับ ใครมีวิธี ช่วยสอนหน่อยนะคับ

อยากรู้เหมือนกับ ของ จขกท เป็น 5000+ BE หรอคับ

ได้ปรับไฟป่าวคับ

ผมไม่เป็นกำลังศึกษาอยู่เหมือนกันคับ

Comment

5000+ ธรรมดา คับ

Comment

เอา CPU-Z มาลงทุกหน้าครับ
        เด๋วท่านเทพๆก็มาชี้แจง
        อิอิ

Comment

รอผู้รู้มา ตอบ ผม 5200+ ร้อนจิงๆๆ ไม่ OC อยู่ที่ 48-50

Comment

ผมมีX2 5000+ อยู่ตัว No oc เปลี่ยน sink อุณหภูมิห้อง 34 องศา idle core1-24 core-19 fullload ( เล่นเกมส์) core1-38 core-29

กลางคืน อุณหภูมิห้อง 29 องศา idle core1-14 core-11 ลงมา 9 บางครั้ง Fullload core1-26 core-18

Comment

ได้ตามมาตราฐานละคับ

Comment

สบาย ๆ ครับ ลากบัสอย่างเดียวก็ถึงแล้ว แรงด้วย

Comment

แตะหน่อยเดียวก็ถึงแล้วคับ สำหรับ 5000+

Comment

มีปัญหาเหมือนกัน แต่เป็น 5000 black edition กะ M3A ยังลากไม่ถึง 3 เลย กะลังลองผิดลองถูกอยู่ ปรับไฟก็กลัวร้อนเกิน เมนบอร์ดวัดอุณหภูมิเพี้ยนๆอยู่

Comment

3.0 นี่ง่ายมากเลยนะคับ สำหรับตัว 5000+ เนี่ย

อยู่ที่ว่าจะชอบลากแบบไหน ลากบัสcpu กับอัดตัวคูณสูงๆ

อยากได้ 3.0 ก็ลอง ปรับตัวคูณไป 15 แล้วบัส 200 สิคับ

หรือ ลากบัสระบบก็ลอง ลดตัวคูณลงมาเหลือ 12 แล้วอัดบัส 250 แค่นี้ก็ได้แล้วคับ ไฟเดิมๆด้วย

ส่วนเรื่องแรมก็ต้องศึกษากันต่อไป อิอิ
                      Last edited by DDP; 3 Oct 2008, 09:50:37.

Comment

5200+ ลากไป ถึง 3 แล้วอุณหภิ ต้อง อยู่ประมาณที่ เท่าไรถึงจะโอเค คับ

ปรับแต่ bus ก้อพอใช่ไหมคับ ไม่ถึงกะต้อง เพิ่ม ไฟ ใช่ป่ะ

Comment

ผม ลอง คุน13 บัส231 อ่าคับ แต่เวลาเล่นเกมไป นาน จอฟ้า บ้าง ค้างบ้าง อ่าคับ psu enermax460w อ่าคับ

Comment

ไฟตอนนี้เท่าไรครับ ลองเล่นไฟ 1.4 ดู

Comment

Originally posted by umboonth View Post
                              ผม ลอง คุน13 บัส231 อ่าคับ แต่เวลาเล่นเกมไป นาน จอฟ้า บ้าง ค้างบ้าง อ่าคับ psu enermax460w อ่าคับ
                              ไฟไม่พอ

Comment

Working...
                              X