Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถูกใจหรือผิดหวัง...หลังจากได้สัมผัส pes2009 demo!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใครกดคลึงบอลแบบ 180 องศาได้มั่งครับ ภาคนี้ ผมควงอนาล็อคด้านขวาแล้วมันไม่ได้ มันกลายเป็นส่งซะงั้น ไม่เหมือนภาค 2008

Comment

ชอบภาคนี้เวลาโยนบอลยาว บอลมันลอยกลางอากาศสมจริง แล้วเรื่องตอนกลางคืนเหมือนจะมีหมอกบางๆ เสียงเชียร์ เสียงประกาศของโฆษก แล้วอีกอย่าง ยิงยากกว่าเดิมมากๆๆ กดไปเกือบกลางๆหลอดยิงข้ามคาน โดยร่วมยังดีกว่าลิงผีเตะบอลมากครับ เกมบ้าอะไรนั่งเล่นตอนกลางคืนละตกใจนัเตะหน้าเหมือนซอมบี้เตะบอลเห็นลูกบอลใหญ่อีก หมายถึงfifa 09นะครับ โปรโมทซะจนอยากเล่น เอิ้กๆ แต่ดูจากไตเติ้ลpesแล้วมันน่ามันแหะ โหมดbecome
      ถ้าจะปั้นตัวเองมัน...

Comment

Originally posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post
        ใครกดคลึงบอลแบบ 180 องศาได้มั่งครับ ภาคนี้ ผมควงอนาล็อคด้านขวาแล้วมันไม่ได้ มันกลายเป็นส่งซะงั้น ไม่เหมือนภาค 2008
        ผมกดจอย วน เป็นวงกลมนะครับไม่ใช้อานาล็อกแล้ว ยังหมุนอยู่ครับ

เล่นแล้วมันดีครับกำลังหาท่าแปลกๆอยู่ไครมีชอบบอกต่อนะครับบบ

ปล.ผมใข้จอย PS2 ต่อ PC ครับ

Comment

ผิดหวังครับ น่าจะดีกว่านี้ เฮ้อ

ปล.ที่บ่นคือการเมืองไทยนะ ส่วน PES2009 ถูกใจครับเล่นทั้งวันเลย

Comment

เพลงเพราะดี

Comment

กำ เพิ่งได้เล่น2008 2009 ออกแล้ว

Comment

ผมว่าเรื่องภาพดูเนียนขึ้นเยอะ แต่การพลิกบอลไปมาดูแข่งๆพิกล แต่โดยรวมชอบคับ เอาไป5กระโหลก

Last edited by keata; 3 Oct 2008, 18:23:26.

Comment

ภาคนี้เข้าพรวดเป็นหลุด จังหวะกระชากริมเส้นนี่สุดตรีนจริงๆ เมสซี่เก่งโครตๆ

Comment

เมสซีไวจริงๆ 555

Comment

ตอนนี้ผมรู้สึกเริ่มผิดหวังแล้วคับ

ผิดหวังที่ทำไมเกมส์มันออกมาช้าจังฟะ

Comment

งืม เมสซี่ เก่งชะมัด

คือภาคนี้เล่นครั้งแรก เซ็ง ไม่ชิน พอเลิกเล่นก็ข้องใจ มันกึ่งสนุกหรือไม่สนุก เล่นมา1วัน อุๆ ชอบมากกกกกกก ครับ ว่าแล้วก็กลับมากินน้ำพริกถ้วนเก่า เหอๆ ภาพจะว่าไปผมก็ว่าคงสุดแล้วมั้งที่เกมส์จะทำได้ ณ ตอนนี้ ไม่ได้หวังอะไรมากแล้ว เพราะตอนเล่นภาค2008 รอdemo ยังนึกในใจอยู่ว่า เอ่อ นี่มันก็สวยแล้วนะ แล้วภาคใหม่ออกมามันจะพัฒนาไปได้อีกขนาดไหนกันหนอ?

การบังคับ ผมว่าทำสมจริงดี ถึงจะแข็งๆไปบ้าง แต่ก็ดี ไม่เก่งเทพเหมือนภาคเก่า พริ้วเกิน ก็น่าเบื่อ ยิงกระจาย แต่จะว่าไปชอบการโยนบอล และอื่นๆของภาคนี้ดีจัง สนุกดี แล้วก็การวิงล๊อคหลบ หากทำบ่อยๆ ผมก็ว่าหมดสนุก เมสซี่ลอคกระจาย เหอๆ -.-" ประตูไม่เทพเหมือนภาคเก่า จังหวะยิงได้โอกาสน่าเข้าก็เข้า ไม่โดนปัดออกมาง่ายๆ(แต่บางที ไมวานเดอร์ซามันเซพกระเฉาะบ่อยจังหว่า? ตัวจริงอย่างหนึบ เหอๆ)

โดยรวมถูกใจ ชอบครับ คิดว่าถ้าแผ่นแท้ก็น่าซื้อไว้เล่นOnline เป็นอย่างมาก ติดปัญหาตรงไม่มีInternet ใช้ส่วนตัว เหอๆ

Comment

กินสเปคเครื่องน้อยลง 8400M G 128MB ปรับได้ 1024*768 Med เปิด sync ด้วย ลื่นพอใช้ได้เลยแหละ

Comment

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                            กินสเปคเครื่องน้อยลง 8400M G 128MB ปรับได้ 1024*768 Med เปิด sync ด้วย ลื่นพอใช้ได้เลยแหละ

คนนี้มาจากไหน demo มันมีให้ปรับ sync ซะที่ไหนหล่ะเฮ้ย

Comment

ผมว่ามันกินสเปคน้อยลงนะ หรือ customize ให้ดีขึ้นกันแน่
                              GF6600 ก็เล่นได้ครับ เปิด 1024*768 High
                              ตอนเล่นลื่นดีครับ ยกเว้นตอนภาพ cut scene ที่กระตุก อาจจะเพราะการ์ดจอไม่พอ
                              เทียบกับ 2008 อันนั้นตอนเล่นไม่ลื่นเท่าอ่ะครับ

สงสัย PC เล่น PES
                              XBOX360 เล่น FIFA

FIFA อย่างห่วยเลย(เทียบกับ XBOX นะครับ)

Comment

Originally posted by BomberXIII View Post
                                คนนี้มาจากไหน demo มันมีให้ปรับ sync ซะที่ไหนหล่ะเฮ้ย
                                ผมว่าผมก็มีนะ หรือป่าวหว่า เดี๋ยวกลับไปดูอึกที

Comment

Working...
                                X