Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถูกใจหรือผิดหวัง...หลังจากได้สัมผัส pes2009 demo!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อุ้ย? หมอลักษณ์+หมอกิต อิๆ

กรรมครับ งานนี้ไม่รู้เพราะhdd มันvarible รอบการทำงาน หรือว่าตรงไหนของเสปคหว่า? เกมส์อื่นลื่นหัวแตก เกมส์นี้มีกระตุก เหมือนตอนpes 2008 ก่อนลงpatch อย่างไงอย่างนั้น

Comment

ไม่ชอบแค่ตอนยิงลูกจุดโทษ
      มันไม่ยิงแบบเต็มหลังเท้าน่ะ มันยิงแบบเป็นลูกแป เลยดูขาดความสมจริงไปหน่อย

Comment

ผมลองแล้วทั้งสองเหมือนกันครับ Fifa09 นี่ อาจจะเป็นเพราะปุ่มมันปรับเปลี่ยนไปเยอะจริงๆ ผมไม่ชินซักทีครับ A-S-D นี่....งงแตกเลยครับ เปลี่ยนหมด แล้วเกมขอบอกว่าเร็วมากกกก ยังกะเล่นพินบอล ภาพสวยมากแต่สัดส่วนของนักฟุตบอลยังอ้วนตันเหมือนเดิม

PES2009 ผมว่าบางจังหวะก็ยังมีเอ๋อๆเหมือนกัน แต่โดยรวมผมชอบนะ โดยเฉพาะโกลทีมเราที่ไว้ใจได้มากขึ้น ไม่เพี๊ยนมากเหมือน 2008 เห็น Del เล่นแล้วอยากลองเล่น Pato จริงๆท่าทางจะสนุก อิอิ

ขอ PES2009 อีกปีละกัน

Comment

เพิ่งได้ลอง ไอ้โด ยิงฟรีคิก หน้ากรอบเขตโทษ กดครึ่งหลอด+กดสามเหลี่ยม
          แรงใช้ได้ วิถีตรง เกีอบเสียบสามเหลี่ยม แต่ไงประตู save ได้เฉยเลย

Comment

Originally posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post
            ภาคนี้เข้าพรวดเป็นหลุด จังหวะกระชากริมเส้นนี่สุดตรีนจริงๆ เมสซี่เก่งโครตๆ
            Originally posted by acquiesce View Post
            เมสซีไวจริงๆ 555
            ผมว่า robinho ก็ใช่ย่อยครับ เร็วเหมือนกันนะ
            แต่ยังอยู่รีลมาดริดอยู่เลย

Comment

ยังไม่ได้ ลองเลยครับ แต่เท่าที่ดูมาก็หน้าจะถูกใจหลายๆคนน่ะครับ ส่วนตัวผมว่า เกมส์ทำออกมาได้ดีเลยทีเดียว

ขอถามอีกครับ จอยXBOX มันราคาเท่าไหร่ หรอครับ

Comment

ตัึวเต็มเมื่อไหร่จะออกครับ

Comment

เคยสังเกตุกันไหมครับกับคอม

เวลาเราวิ่งเลี้ยงบอล หนีตัวประกบแทบตาย สปีดเราก็เยอะกว่าตัวที่ไล่เรามากๆ มันก็ยังวิ่งมาตามเราทัน

และเวลาเรา วิ่งไปแย่งบอลจากมัน มันเอาเซนเตอร์อืดๆมาวิ่ง เราใช้กองหน้าไวๆ วิ่งไม่เคยทันมันสักที

เป็นมาทุกภาคมั้ง

Comment

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
                      เคยสังเกตุกันไหมครับกับคอม

เวลาเราวิ่งเลี้ยงบอล หนีตัวประกบแทบตาย สปีดเราก็เยอะกว่าตัวที่ไล่เรามากๆ มันก็ยังวิ่งมาตามเราทัน

และเวลาเรา วิ่งไปแย่งบอลจากมัน มันเอาเซนเตอร์อืดๆมาวิ่ง เราใช้กองหน้าไวๆ วิ่งไม่เคยทันมันสักที

เป็นมาทุกภาคมั้ง
                      กองหลังเก่งๆของเราบางตัวก็ไล่ทันกองหน้าครับ
                      แต่ถ้าพวกลูกจ่ายทะลุช่อง ทั้งชิพข้ามหัว ลูกแบบนี้กองหลังไม่ว่าีทีมไหนก็หลุดครับ
                      ถ้าเราจ่ายบอลได้ดีๆเราก็หลุดสบายๆครับ

Comment

วินนิ่ง ไหมแสรดดดดด....

Comment

มีบางอย่างเหมือนกันนะที่รู้สึกแปลกๆ(เล็กน้อยแหล่ะ)
                          อย่างตอนที่ส่งบอลให้เพื่อนคนที่อยู่ข้างหน้า แล้วมีเพื่อนคนที่สองวิ่งเติมมาจากด้านหลัง ผมจะส่งต่อให้คนที่เติมขึ้นมาแบบว่าคนที่ส่งให้ทีแรก ตวัดบอลให้เลยโดยไม่ต้องจับบอลก่อน(กดส่งทะลุช่อง) เหมือนเพื่อนเราส่งไม่แรงอ่ะครับ ตวัดทีบอลกลิ้งไม่ไกลมาก เสียจังหวะไปเลย แทนที่เพื่อนที่วิ่งตามขึ้นมาจะวิ่งไปที่ว่าง แต่ต้องวิ่งหุบเข้ากลางมาเพื่อรับบอล(แล้วก็โดนกองหลังรุม )

แต่จังหวะแย่งหม่งตอนได้ลูกเตะมุม มันส์มากๆ

แล้วก็จังหวะที่ฝ่ายตรงข้ามส่งบอลข้ามหัวเรา ภาคเก่าๆพอวิ่งไล่ไปจนบอลลอยมาใกล้ๆหัว กองหลังเราสามารถจะกดหม่งชิงไปได้ก่อนกองหน้าเสมอๆ ภาคนี้ก็ปรับปรุงได้ดีขึ้นนะผมว่า ต้องชิงจังหวะกันแล้ว ไม่ใช่สกัดได้ทุกทีเหมือนเมื่อก่อน

แต่ว่า ตอนได้บอลกลางสนามหรือหน้าประตูคู่ต่อสู้ เวลาเพื่อนเราเติมขึ้นมาเยอะๆแล้ว ทิศทางการส่งดูเหมือนจะแปลกๆอ่ะครับ เหมือนกับว่าเพื่อนเราไม่รู้จะส่งให้ใครดี มีเพื่อนกองกลางตีนหนักเติมขึ้นมาที่แถวสอง จะส่งให้มันซัดไกลซะหน่อยก็ดันส่งวูบบบให้กองหลังซะงั้น(ได้กลับไปตั้งเกมกันใหม่เลยตรู )

แต่ก็ไม่เป็นทุกครั้งอ่ะครับ สรุปคือ ...พอใจมาก อยากให้เกมออกเร็วๆ
                          จะเล่นโหมด become a legend เลย เป็นรูปแบบเกมที่ผมอยากเล่นมานานแล้ว(ถึงกับเคยเก็บไปฝันว่าทำไมไม่มีเกมแนวนี้ออกมามั่ง มีแต่แนวผู้จัดการทีมออกมา)

Comment

Working...
                          X