Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย...สอบถามเรื่อง ความร้อน e2160 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย...สอบถามเรื่อง ความร้อน e2160 ครับ

ความร้อน e2160+asus p5n-mx เดิมๆๆไม่คลอก
    ทำไม อุณหภูมิ cpu มันสูงจังครับ ตั้ง 70 กว่าองศา
    แต่ทำไม core 1 กับ core 2 มันแค่ 30-40 เอง
    ลอง full load แล้ว อุณหภูมิ cpu 70-75(ตอนเปิดเครื่องใหม่ 35 องศาครับ)
    core 1 กับ core 2 --ไม่เกิน 50
    ช่วยด้วยนะครับบบบ
    Attached Files
    Last edited by kayasad; 2 Oct 2008, 16:51:08.

ลองถอดออกมาแล้วเอามือแตะ CPU ครับ ถ้า 70 จริงจะร้อนจนแตะแทบไม่ได้ ถ้าไม่ร้อนก็ Bios เพี้ยน

Comment

โปรแกรมเพี้ยนป่าว...

Comment

ลองดูใน bios ก็ 70 องศา ทำไงดีครับ

Comment

ลองเช็คด้วยโปรแกรมอื่น แล้วได้ผลเยี่ยงนี้หรือเปล่างับ ....

Comment

ตอนเย็นผมถอดซีพียูมาทาซิลิโคนใหม่ แล้วปิดเครื่อง มาเปิดอีกทีตอนนี้มันลดเหลือ 30 กว่าๆๆเองครับ เดี๋ยวยังไงจะมารายงานผลครับ

Comment

วันนี้ มันขึ้นมาเเหมือนเดิมอีกแล้วครับ บางครั้งก็เป็น สรุปทำไงดีครับ

Comment

71 องศา อีกแล้ว

Comment

Working...
                X