Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบปลั้กแล้วเครื่องติดเอง อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบปลั้กแล้วเครื่องติดเอง อะครับ

ก็ ไม่รุ้เป้นไรอะครับ เสียบปลั๊กปุ๊ป ติดปั๊ป แล้วเวลาในเครื่องจะ มาที่ 12.00 ตลอด

ผมคาดว่า ถ่าน bios มันหมดอะครับ

แล้ว ถ้าถ่านมันหมดจริง มันมีผลทำให้ เสียบปลั๊กแล้วติดเลยหรือป่าวอะครับ สงสัย อะครับ

ขอบคุณครับ

ไฟรั่วที่ case หรือ mainboard มั้งครับ
    ลองหาสก็อตเทปติดที่รูน๊อต แล้วค่อยไขน็อตใส่เข้าไปดูครับ
    หรือถ้ามีแหวนรองที่เป็นสีส้มๆ แดงๆ ที่แถมมากับน็อต mainboard ก็ลองเอาไปใส่ดูครับ

Comment

ทำแล้วครับ ไม่หาย

มันเป็นเพราะ อะไรเนี่ย เฮ้อ...

Comment

เวลารีเซท ทุกครั้งเลยรึเปล่าครับ

แล้วได้ตั้ง power on ที่ ไบออสไว้รึเปล่าครับ

Comment

บอดเน่าแล้วอาการนี้

Comment

เสียบสาย power switch ผิดป่าวครับ

Comment

ได้แล้วครับ ลองหาที่ต่างๆ เค้าบอกว่า ลองเคลียไบออสใหม่ แล้ว ตั้งค่าไบออสใหม่

อันที่จริง ก็ ตั้งแต่มัน ติดเองก็ตั้งค่าไบออสใหม่ทุกครั้งเลย

คราวนี้ อยู่ดีดีมันก็ได้เสยแหมะ

ขอบคุณที่ช่วมมาตอบครับ

Comment

Working...
              X