Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนจนจับไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนจนจับไม่ได้

คือว่าผมใช้การ์ดจอของ Sappire HD3870 อยู่

แล้วคือว่าเปิดเครื่องไปแบเดียวยังไม่ถึง 5 นาทีพอไปจับที่ตัวการ์ดดู

ปรากฏว่ามันร้อนจนแทบได้จับไม่ได้เลย

แต่ผลใน everrest ก็เป็นแบบที่เห็น

ไม่รู้ว่าผมควรจะทำไงแล้ว

กลัวการ์ดพังอ่ะคับ

หรือว่ามันเป็นปกติอยุ่แล้ว

แต่ก่อนใช้มาก็ไม่เคยลองจับการ์ดดู

แต่ตอนนี้เปิดฝาข้างเลยลองจับดูปรากฏว่าร้อนจนน่ากลัวในเวลาไม่กี่นาที
    Attached Files

ไม่ควรไปจับอย่างยิ่ง

Comment

กาดจอนี้ละ ตัวดีเลย ร้อนมากๆๆๆๆ เลยลองไปจับเเหมือนกานร้อนจังๆ

Comment

แต่มันร้อนจิงๆ

น่ากลัว

แสดงว่าท่านอื่นก็เป็นใช่มัยคับ

Comment

เมื่อก่อนตัวที่ต้องแปลง ชิบแปลงจากสัญญาณ PCI-E เป็น AGP ตอนผมใช้ 6600 จับทีสะดุ้งเลยเป็น 100 องศาอะพี่ ไอตรงนั้นตอนไปเครม ศูนย์ Com7 บอกน้องอย่าไปจับเลย ตรงนั้น

Comment

ก็อย่าไปจับสิจะได้ไม่ร้อน

Comment

เออดีชื้อการ์ดจอแต่ได้เตาไฟฟ้า

Comment

3850 ผมยังร้อนจนสติ๊กเกอร์ลองเลยครับ เปิดเฉยๆ ไม่ได้เล่นเกมส์เลย
                ตอนนี้ต้องปรับรอบไว้ที่ 48% ตลอดตั้งแต่เปิดเ้ครื่อง ไม่งั้นเอาไม่ไหว ร้อนมากมาย

Comment

ของผมใช้ 9800GT อยู่ก็ร้อนเหมือนกันครับ (นี่ว่าถ้าเข้าหน้าหนาว จะเอามือไปอุ่นแทนเตาผิงแล้วครับ)
                  แต่รอบพัดลมผมมันปรับตัวมันเองโดยอัตโนมัติ (คือขึ้นลงตามอุณหภูมิการ์ดจอครับ)

Comment

ร้อนจริงๆ 4870 ผม ปิดเครื่อง กะว่าจะเอามาทำความสะอาด จับทีสะดุ้งเลย -*- กำแท้

Comment

การ์ดจอสมัยนี้ ช่างเร้าร้อนซะจริงๆ 8800GTของ Core650Mhz mem2100Mhz shader 1625Mhz

ปกติอยู่ที่ 60องศาแหนะครับ ฟูลโหลด ปาไป 85 องศาเลยครับ

ตอนนี้ผมโมดิฟายพัดลมเอาไปจอใหม่ เป็นดังนี้ครับ 58 องศาปกติ ฟูลโหลด 80 องศาครับ

ไม่แอรร์ครับ

Comment

4870x2 ร้อนมากเหมือนกัน แถมยังไม่มีซิ้งค์ออกมาอีก

Comment

็HIS ที่ว่าเย็น ถ้าไปจับตรงซิ้ง...ซึ้งเลย น้ำตาจะไหล....

Comment

5500ก็โคตรร้อนครับ

Comment

HD2900
                              อ่ะครับ แล้วจะรู้ว่าเอ๊ะ นี่ ฮีตเตอร์ดีๆนี่หว่า ^_^

Comment

Working...
                              X